Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc khi chèn chữ trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi princemp, 29/11/14.

Lượt xem: 2,160

1. princemp Mới đăng kí

Lúc chèn chữ vào hình cũng như chỉnh sửa gì cho chữ thì mình phải click một cái nó mới chịu hiện lên thao tác vừa rồi, mình đã thử nhiều bản PTS thì hầu như bản nào cũng gặp lỗi này nên mong được giải đáp. Cảm ơn!

Vd: khi mình chèn chữ "ABC" vào thì nó vẫn không hiện gì cả, phải click một cái thì mới hiện được "ABC" lên hình.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có hình minh hoạ không thớt?
    Hà Bơprincemp thích bài viết này.
  3. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

thử kiểm tra xem có phải ổ c của bạn đầy không ctrl+k lược hóa cho nhẹ bớt đi xem rồi mở lại pts. nếu không được nữa thì ghost lại máy đi -_- trước mình cũng bị kiểu này. không chỉ add text mà dùng brush và nhiều cái khác nữa bực nhất là mở layer style chỉnh sửa nó không hiện gì cả rất bất tiện
    princemp thích bài viết này
  4. princemp

princemp Mới đăng kí

đây là khi mình nhập chữ vào, không hiện:

nhấn enter, vẫn không hiện:

đến khi click hay kéo nó đi một tí thì mới hiện chữ được:
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt cho xin cái cấu hình máy coi :-?
    Hà Bơprincemp thích bài viết này.
  6. princemp

princemp Mới đăng kí

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có khi nào liên quan tới thông số trong Character ko??
    Hà Bơ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn