Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Không chèn được chữ vào ảnh trong PTS CS5.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lamama, 18/2/17.

Lượt xem: 1,503

1. Lamama Mới đăng kí

Chào mọi người. Hôm nay mình lên đây vì có thắc mắc mong được mọi người giải đáp ạ!

Tình hình là CS5 trong máy mình hồi trước dùng rất bình thường, không có lỗi hay gì cả, nhưng hai hôm nay thì bắt đầu có vấn đề. Mỗi lần mình định chèn chữ vào ảnh thì đều hiện thông báo như hình dưới, thử cài lại và reset cũng không có kết quả. Mình không rành lắm về công nghệ nên cũng không biết cách khắc phục, tra google cũng không tìm được lời giải nên mạn phép lên đây thỉnh giáo mọi người.

Không biết có bạn nào bị giống mình không, và nếu có thì mong được mọi người tư vấn xem phải làm gì. Mình xin chân thành cảm ơn.

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Bạn làm như sau nhé:
    1. Tắt chương trình Adobe PTS.

2. Vào Run --> gõ vào: %userprofile%\AppData\Local\Adobe
    hoặc vào C:\Users\%userprofile%\AppData\Local\Adobe

3. Xóa thư mục có tên là: TypeSupport

4. Chạy lại PTS nếu được là Ok.
  3. Lamama

Lamama Mới đăng kí

Cảm ơn rất nhiều!
  4. Lamama

Lamama Mới đăng kí

Nó vẫn bị lỗi như vậy thì phải làm sao đây?
  5. Ngô Đức Huynh

- Máy bạn có teamviewer không? Inbox ID + Pass mình qua xem thử.
  6. Lamama

Lamama Mới đăng kí

Mình không có. Nó dùng để làm gì vậy bạn? Nếu cần để mình tải xuống.
  7. Ngô Đức Huynh

- Bạn cứ tải xuống cài đặt rồi Inbox mình ID + Pass. Mình cũng ko biết giải thích sao nữa, đại loại như là mình thông qua nó để đăng nhập vào máy bạn ấy.
  8. Lamama

Lamama Mới đăng kí

Nó không gây hại gì chứ?
  9. Ngô Đức Huynh

- Không có virus hay gì đâu. Bạn cứ yên tâm.
  10. Lamama

Lamama Mới đăng kí

ID: 525 058 063
    Pass: 6025

Mình tin bạn. Mong là bạn giúp được mình.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn