Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Kích thước banner flash bị thu nhỏ khi up lên Web ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi ntvtuong, 11/2/17.

Lượt xem: 6,891

1. ntvtuong Mới đăng kí

Chào các bạn, mình có tự mò mẫm các video và hướng dẫn trên mạng rồi tự làm thử một cái banner flash demo bằng phần mềm Adobe Flash CS6, nhưng khi up lên website thì cái banner này bị thu nhỏ lại (xem hình ảnh bên dưới)? Mình cũng đã thử test bằng cái banner flash trên mạng tải về nhưng nó lại không bị thu nhỏ, có lẽ do cái banner mình làm có vấn đề? Các bước mình tạo banner:

Mở phần mềm Adobe Flash CS6 > File > New > Chọn Action Script 3 > Chỉnh kích thước, chon Frame rate 24.00 fps > viết chữ, chèn hiệu ứng > File > Export > Export Movie (để xuất file flash .swf) > up lên Web

Các bạn cho mình hỏi, mình đã làm sai ở đâu mà bị lỗi như trên vậy? Cảm ơn nhiều !!!

...
  2. tranlong021988

tranlong021988 Thành viên cấp 1

Khả năng cao là sai gì đó trong thẻ embed , phải có link mới check được chứ coi hình ko thì chả biết đâu mà lần.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn