Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc : Làm thế nào để sử dụng các preset có sẵn của Particular trong AE CS6 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi mr.btg07, 20/7/13.

Lượt xem: 4,849

1. mr.btg07 Thành viên cấp 2

Như trên chủ đề đây là link ảnh ?
    Trong CS4 thì có như khoanh tròn đỏ còn CS6 thì không thấy đâu , tìm mãi mà không ra
    Có ai biết chỉ giùm mình với . Thanks !

CS4

CS6

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

Mình có 2 cách như thế này , yêu cầu , đã cài trapcode particular + bridge .
    Cách 1 :
    b1: thấy ô màu đỏ nhỏ nhỏ đó chứ nhấp vào

2 là nhấp dòng browse presets

3 : Kiếm preset với plugin mình cần

Vào đó bạn chọn hệ HD hay SD rùi có nhìu preset khác nhau chỉ cần nhấn double chuột trái vào là chọn dc .

Cách 2 : Là bạn làm cách 1 trước khi double để sử dụng preset thì bạn để ý cái tên preset sẽ có đại khái là như thế này t2_....._.... , tất cả preset của particular bắt đầu = t2_.... và bạn đánh vào khung t2 vào kéo xuống phần preset của particular. ( cái t2_.... là vì preset nó bắt đầu = t2_... còn các plugin khác thì có thể bắt đầu = kí hiệu khác nhé )

mr.btg07 thích bài viết này
  3. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Thanks bác , để mai test lại , giờ ngủ đã :))
  4. mr.btg07

Ok đc rồi , thanks bác mono nhé , Nhân tiện bác cho em hỏi có cách nào cho nó ra như ảnh trên k?
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

ảnh nào bạn , ảnh đầu tiên á ? thế này , khi bạn sử dụng particular thì nó sẽ tun ra những hạt nhỏ theo thời gian , khi kéo lên 10s => hật sẽ đc như trong cs6 của bạn còn kéo lên t/g trong cs4 thì đc thế thôi ?
  6. mr.btg07

Không phải thế :))
    Ý mình là cho nó ra ngoài như giao diện của CS4 ấy, đỡ phải mò vào browse preset.
    mono
  7. mono

mono Thành viên cấp 2

à @@ thì k dc rùi mỗi phiên bản có thiết kế riêng :D

Ủng hộ diễn đàn