Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Lỗi hiển thị trong AI 2017

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi vn_vnn, 20/7/17.

Lượt xem: 5,040

1. vn_vnn Thành viên cấp 1

Chào các anh chị bạn
    Em đang có một rắc rối với phiên bản AI 2017 ạ.
    Đôi lúc khi zoom ra zoom vào hoặc copy một vài đối tượng thì đôi khi các đối tượng không thể thấy hoặc chỉ thấy một vài layer(mặc dù chỉ vào đó vẫn xuất hiện đường path nhưng không thể thấy đối tượng) phải di chuyển qua lại mới thấy được đối tượng hiện lên
    Các anh chị bạn biết về lỗi này có thể chỉ giúp em làm sao để khắc phục không ạ. Em cám ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn upload cái hình lên đây chứ miêu tả như vậy sao mà biết được?
  3. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khá rắc rối. Bạn gửi file cho mình kiểm tra đi.
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

File này ở máy khác thì thấy bình thường ạ. Không biết có phải do Hệ điều hành không ạ. Em đang xài Mac OS ở công ty ạ
  6. James B. Nguyen

James B. Nguyen Thành viên cấp 1

vn_vnn: thử cách này xem sao nhé.
    Tính từ Menu bar theo hình bạn gửi (thanh phía trên cùng màn hình, bên trái), phía dưới menu Type có hình tên lửa đó (nó là GPU Preview), bạn chọn hình tên lửa và disable nó đi có lẽ hết.
    Thử xem và báo kết quả giúp nhé. Hy vọng là đúng bệnh
  7. ISTARColtd

ISTARColtd Mới đăng kí

chắc bạn thử cài lại xem sao ^^ nhiều khi lỗi do bản cài của bạn, bản của mình xài cờ rắc thôi nhưng chạy rất ổn định

Ủng hộ diễn đàn