Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Lỗi tương thích của PHP MyAdmin

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi thunderlion95, 14/5/15.

Lượt xem: 3,526

1. thunderlion95 Thành viên cấp 3

Chào các bác! Em thì cũng là newbie mới tập làm wordpress.
    Sáng nay thì em vừa đăng kí hosting trên trang Hostinger.vn, host miễn phí.

sơ qua một chút thì em có tạo local host để làm thử website ở nhà rồi, bản Wordpress em dùng là 4.2.2, PHP My admin là 4.6.1, trong lúc tạo Database thì có phần chọn Server connection collation, em chọn là utf8mb4 unicode-ci. Sau khi tạo DB thì export ra file .sql để up lên host.

Trong phần quản lý của host nó thì em thấy nó dùng PHP MyAdmin 3.5.2. Lúc import DB vào thì thấy phần collation chỉ để là utf8, và nó báo lỗi : #1273 - Unknown collation: 'utf8mb4_unicode_ci

Cho em hỏi các bác có kinh nghiệm làm WP ở Forum mình là có cách nào import đc DB này vào ko ạ?

...
  2. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

chào bạn.
    mình đã từng bị giống bạn, có 1 cách rất đơn giản như sau: bạn dùng notepad++, mở file .sql ra, dùng chức năng Find and Replace (Ctrl+F), search utf8mb4 thay bằng utf8, save lại rồi up lên là ok

Ủng hộ diễn đàn