Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Nơi tập trung nhiều Designer?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi sonnguyen0805, 13/2/15.

Lượt xem: 2,004

1. sonnguyen0805 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, xin lỗi vì có thắc mắc không phù hợp với nội dung liên quan đến thiết kế. Vì mình cũng không biết phải viết bài thắc mắc này ở mục nào cho thích hợp.
    Việc là sếp mình người nước ngoài nên muốn thuê ở khu an ninh và yên tỉnh cho dễ làm việc. Sắp tới dự định thuê nhà làm văn phòng và ở (chỉ mình sếp) nhưng lại bâng khuâng là không biết nên thuê nhà ở đâu để gần nơi ở của các DEDIGNER (thiết kế đồ họa và lập trình web).
    Định thuê ở quận 12, nhưng mình phản đối vì theo mình nghĩ thiết kế ko thích làm việc ở những nơi ngoại thành, càng gần trung tâm càng tốt. Thế là sếp hỏi những chổ nào thì Designer ở nhiều.

Thắc mắc ở đây là ai có sự hiểu biết về những khu toàn dân thiết kế ở hay có thể cmr quận mình ở để mình biết nơi nào là nơi "đất lành" để "đậu" .

Xin cảm ơn trước pà con.

...
  2. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Chắc chắn là không có đâu, khi đi thuê trọ có ai tìm nhà theo tiêu chí nghề nghiệp đâu vậy chứ. Designer nước mình lương ko cao, ko thuê đc chỗ ngon ngon hẳn đâu, ông Tây theo ra đó ở khổ ra.
    Designer ở khắp mọi nơi!
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nói chung người làm thiết kế cũng như các nghề khác thôi, càng ở trung tâm thì càng tốt! Q1, Q3, Q4, Bình Thạnh, Tân Bình,...Chứ bạn vào đây hỏi ở đâu tập trung nhiều nhất thì chớt quớt rồi!

Thà bạn hỏi ở Sài Gòn này chỗ nào có nhiều gái đứng đường thì có thể có người biết.
  4. sonnguyen0805

sonnguyen0805 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư gái đường nào thì mình cũng biết 1 chút =))
    Chớt quớt j nên mới cần hỏi thăm nhìu người nè. :D
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Vote quận 4, quận 5 hoặc phú nhuận nhé. Cũng gần trung tâm nhưng chi phí không cao như q1,q3..
    sonnguyen0805 thích bài viết này
  6. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Mình thấy mấy cty start up của mấy sếp nc ngoài thì hay thuê ở quận 4 hoặc quận 2 :-s
  7. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Thuê ở đâu của sg cũng đc. miển lương cao, môi trường làm việc tốt thì có khối nhân tài đầu tư cho sếp bạn thôi.
  8. sonnguyen0805

sonnguyen0805 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn