Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Pro photoshop giúp tạo cái này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tj2ft, 13/11/13.

Lượt xem: 2,869

1. tj2ft Mới đăng kí

mình múôn tạo một hình theo hiệu ứng sáng tối như trong nhiếp ảnh,
    hình đuợc tạo bởi những mảnh màu trắng đơn lẻ tạo thành 1 lập thể hòan chình trên nền đen, kiểu như
    tô những chi tiết phức tạp thành màu tối , xong sau đó đảo màu về dạng black white ...(có xem tut ở đâu đó mà không nhớ ) ..ai rành chỉ mình với...
    cái này mình đảo màu mà nhìn có k có nét gì hết , làm sao làm đuợc giống cái ảnh trắng đen , nhưng hình trắng trên nền đen

...
  2. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

giống cái này phải ko
  3. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

cho nó thành đen trắng như hình giống thật của bác rồi ấn Ctr+i .
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Threshold xong rùi Invert
  5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

đen trắng rồi Ctr + I
  6. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Bấm CLTR+L , chọn vùng rồi sau đó ctrl +I nhé
  7. tj2ft

tj2ft Mới đăng kí

nó là thế này :
    cái hình mà nền trắng ( ở giữa) là kết quả của việc biến ảnh thật sang kênh màu black white,còn cái ngỏai cùng bên phải là do mình ctrl + i qúa đấy ạ ( để minh họa thôi )
    ý mình muốn là làm sao hình trên nền đen (gống kiểu âm bản) như lại có nét như hình ở giữa
    có sự khác biệt : cái ở giữa, nhìn 1 cái là có thể hình dung ngay, còn cái âm bản thọat hình rất khó để biết đây là hình vẽ gì..đúng không ạ
    nhưng mình lại muốn có một hình nền màu đen chứ không phải nền màu trắng như cái ở giữa ...
    hay có thể, mình sẽ tạo đuờng viền xung quanh những nét vẽ của hình ở giữa , sau đó ctrl + i cho nó thành âm bản ... khống biết như vậy có đuợc không???

ai rành giúp với nhé.. thanks everybody

Ủng hộ diễn đàn