Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về card màn hình khi dựng phim và 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi MinSu80, 25/9/15.

Lượt xem: 2,493

1. MinSu80 Mới đăng kí

Hi mọi ngườ! Mình có một thắc mắc muốn tham khảo mọi người.

Mình vừa đăng ký raáp một PC dùng cho việc học đồ họa, bao gồm cả 3D và dựng phim (Mình muốn dựng phim không bị giật). Bởi vì phi phí eo hẹp nên mình phải thay Card màn hình từ : Nvidia Quadro Maxwell K620 - Workstation Video Card ===> Gigabyte GT 740 OC 2GB ( 128 bit ) DDR5. Và CPU hiện tại là Core i5 - 4460 (3.2Ghz) 6MB Cache, 4 Core 4 Thread, HD4600 và ram 8gb. Không biết khi mình thay card màn hình thành như trên thì khi dựng phim có bị giật không ạ? Và dựng 3D có vấn đề gì không vì giá 2 con này chênh lệch khá nhiều.

...
  2. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

3. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

Hic, không ai giúp ạ =_=
  4. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

Up lần cuối chờ cao nhân
  5. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Không phải cứ con nào của Quadro cũng ngon đâu bác :(
    K620 là dòng cấp thấp, hiệu năng ko cao. Nếu đã xác định mua Quadro thì ít nhất cũng phải từ K2000 trở lên mới thấm :)
    Chứ so cùng tầm giá thì 960 ăn đứt con k620
  6. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

ở đây mình nói có tiền mà, có tiền thì mua dòng cấp thấp thì mua làm gì, vậy mua GTX xài ko sướng hơn sao
  7. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

kenzkuo0 Đang trả lời thớt mà bác :D
    Chứ nói như bác có tiền e cũng chả mua Quadro, mua mấy con gtx chạy sli phê hơn nhiều :))
    Dân chuyên nghiệp ng ta cũng ít khi xài Quadro lắm, hiệu năng/giá chán ko thèm nói :(
  8. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

Kenz Ý mình là mình muốn hỏi với sự thay đổi như trên thì có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng khi dựng phim và làm 3D không, chứ không phải mình đang tham khảo cấu hình máy tốt để dựng phim và 3D. Dù sao cũng cảm ơn 2 bạn.

Ủng hộ diễn đàn