Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] vẽ chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi prince146, 30/10/12.

Lượt xem: 3,321

1. prince146 Thành viên cấp 1

Mình có đọc 1 bài tut trên dd hướng dẫn vẽ chibi, nhưng có 1 phần mình ko hiểu và ko biết làm ntn
    vietdesigner.net/2012/03/huong-dan-ve-anh-chibi-tu-anh-that/
    Đấy là phần tạo hình cho tóc bằng Smudge tool, mình ko hiểu tác giả đã làm ntn, chọn brush gì để tạo hình tóc nhìn giống như thật vậy
    mọi người có thể hướng dẫn cho mình bước này ko

...
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Nói sao dễ hiểu nhề =))
    Bạn dùng Smudge Tool kéo từ trong phần màu đen ra ngoài và ngược lại từ màu trắng kéo ngược vào trong phần màu đen. Bạn cứ làm đi làm lại sao cho ưng mắt thôi. không biết đúng không =)) :-s
  3. Silent

Silent Thành viên cấp 0

chọn brush tròn, chỉnh size nhỏ để lúc kéo tóc ra cho thật, cứ kéo theo 2 chiều nhất định là ra thôi.
  4. Midoriniji

Midoriniji Thành viên cấp 2

Bạn dùng Smudge Tool chọn cái brush có nhiều chấm í (ko nhớ tên mà tự làm cũng được: chấm vài chục chấm to nhỏ :D rồi lưu lại dạng brush ) rồi kéo từ vùng màu nhạt vào đậm hay ngược lại cũng được. Làm kiểu này thì phải nhẫn nại và phải khéo tay mới được ;;)
  5. prince146

prince146 Thành viên cấp 1

xài brush tròn khá khó vì nó ko có cái độ nhọn sáng tối như thế kia :))
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thử đi, mình kéo lông thú còn đc nữa là :|
  7. Lâm Ngọc Thanh

Lâm Ngọc Thanh Thành viên cấp 2

xài wacom có cái brush nhọn nhọn, xài đã...:x

Ủng hộ diễn đàn