Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về kích thước các trang báo ấn phẩm tạp chí

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi kayznguyen, 13/3/15.

Lượt xem: 11,592

1. kayznguyen Thành viên cấp 1

Bạn nào có thể giải đáp cho mình khi dàn trang cataloge hay sách báo tạp chí thì size nhu thế nào ko ạ ..chân thành cảm ơn ^^

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

lót dép hóng topic này...
  3. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

indesign ít người chuyên trên đây quá heo heo
  4. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

e cũng ms vọc thằng này mà chịu về size, ko dám nghịch size linh tinh :'(
    kayznguyen thích bài viết này
  5. Ngọn Nến Trước Gió

Ngọn Nến Trước Gió Thành viên cấp 2

bạn pm skype mình có gì mình chỉ cho hen :)
    hankezong@gmail.com hay hanekzong

hoanghieudnkayznguyen thích bài viết này.
  6. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

lót dép ngồi hóng các chiến binh hồi đáp
  7. VŨ XUÂN PHÁT

VŨ XUÂN PHÁT Mới đăng kí

tạp chí nhiều khổ lắm bạn, khổ tầm trung khoảng 20x28 cm
  8. madi3d8

madi3d8 Thành viên cấp 1

các bác cho hỏi in sách khổ 10x10 thì mình setup document thế nào ? Có phải chừa lề bleed gì đó không ? nếu chừa thì chừa bao nhiêu ? In offset
  9. BA0613

BA0613 Thành viên cấp 1

Có ai hướng dẫn không ạ, vd như trên 10x10 thì nên setup khổ giấy trong Indesign thế nào ?
  10. bdesign

bdesign Banned

Muốn biết size tạp chí thì chú mày nên mạnh dạn bỏ ra mấy chục ngàn đồng bạc còm mua lấy 1 quyển về mà đo nhé. Tạp chí thì quyển nào size cũng giống nhau trên toàn thế giới cả thôi. Không thì hỏi luôn khách hàng, khách muốn chơi size lập dị riêng biệt thì hỏi thẳng nó. Còn thì nói chung làm tạp chí hay sách 10cm x 10cm thì cũng đều phải setup trang đôi, bleed 2.5mm là quy định nhà in rồi nhé. Nếu sách đóng gáy thì trang nào cũng 2.5mm là vừa đủ, còn nếu sách không quá dày mà chơi kiểu đóng ghim giữa thì chú mày lưu ý là càng vào tâm sách thì các trang càng lòi ra (do độ dày của tờ giấy nó cứ đội nhau lên thành ra trang giữa có khi lòi ra cả 5mm, vì vậy lúc ấy chú mày phải tính bleed rộng hơn sao cho cắt vào đến trang giữa vẫn ngon lành nhé.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn