Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về một công thức blend trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hoắc Tử, 17/7/15.

Lượt xem: 2,616

1. Hoắc Tử Mới đăng kí

Xin chào! Mình vừa mới tìm hiểu về blend nên không giỏi giang gì. Các bạn cho mình hỏi blend hoặc làm thế nào để từ ảnh này

trở thành bức ảnh thế này

Một ví dụ khác:

Hiện mình chỉ sử dụng photoshop online hoặc photoshop cs3 nên nếu mọi người chỉ bảo mình trong 2 phần mềm này thì tốt hơn. Mình rất cần nên mong mọi người giúp đỡ mình.
    Thân.

...
  2. Xe Điện Nguyen Quan

Xe Điện Nguyen Quan Mới đăng kí

uppppppppppppppppppppppppppppppppp
  3. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

bạn tìm các actions blend cho ps cs3 nhé bạn
  4. Hoắc Tử

Hoắc Tử Mới đăng kí

linkb0i bạn chỉ cụ thể được không? Tìm vậy rất mất thời gian
  5. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Khi bạn đang tìm hiểu điều gì đó, ở đây bạn muốn blend màu cho một bức ảnh, muốn nhanh thì mình đã chỉ cho bạn từ khóa Action pts cs3 để bạn tìm hiểu rồi mà bạn vẫn bảo mất thời gian ??
    bonus cho bạn một link trên google liên kết với diễn đàn bạn đang đăng nhập. Chúc vui
    http://vietdesigner.net/2012/02/108-photoshop-action-free-download/
  6. Hoắc Tử

Hoắc Tử Mới đăng kí

mình cần công thức blend cơ, nhìn vậy biết cái nào đâu
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn vào trong Camera Raw filter mà kéo, kéo nhiệt tình vào, nó tương tự như Lightroom thôi :)
  8. Hoắc Tử

Hoắc Tử Mới đăng kí

9. drax

drax Thành viên cấp 4

làm gì có công thức blend. muốn blend đẹp thì phải hiểu sâu về màu. kéo bừa thì may ra ra được màu đẹp.
    hoagao thích bài viết này
  10. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

chỉnh sữa ảnh nó không như học toán đâu bạn.
    drax thích bài viết này
  11. kemradituan

kemradituan Thành viên cấp 2

tự tìm hiểu đi...cái này vọc vạch ra thôi..vãi cả công thức
  12. Hoắc Tử

Hoắc Tử Mới đăng kí

mình không tìm hiểu được vì chẳng rành gì nên mới nhờ mọi người. Ừ thì không không có công thức, thế ai làm được thì chỉ mình đi, mình rất biết ơn.
  13. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ai rảnh kéo, chụp sreen shot cho bạn ấy cái Tut đi, mình đang bận, không thì hướng dẫn bạn rồi :)
    Hoắc Tử thích bài viết này
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

Hoắc Tử thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn