Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về nghề design tem xe

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi luongnx93, 7/3/16.

Lượt xem: 2,602

1. luongnx93 Thành viên cấp 2

Em sắp đi làm thiết kế tem xe cho 1 cửa hàng tại TP HCM, anh em có ai đã từng làm qua cho mình vài kinh nghiệm, cái này có khó khăn ko anh em, mình thì siêng năng dư thừa.

...
  2. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

up nào
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Trong thiết kế thì không có từ "Cần cù bù thông minh" bạn nhé.
    Nó phải xuất phát từ vốn kiến thức, và kinh nghiệm cũng như mắt thẩm mỹ.

Mình chỉ nói được 3 ý chung đó thôi, còn mổ xẻ giờ chắc bạn ko thể hiểu được :(
    luongnx93 thích bài viết này
  4. kieudai91

kieudai91 Mới đăng kí

sai một ly đi cả ngàn dặm luôn, chứ không phải đi một dặm đâu. Đợt mới đầu vào làm thiết kế, thiết kế đúng nhưng màu lại bị khách nói là không đúng với market thế lầ khách không nhận hàng, đành phải bò tiền ra đề lô hàng đó cho khách. Các lần sau làm chuẩn chỉnh luôn, từ bấy đến giờ đơn nào cũng ok hết.
    luongnx93 thích bài viết này
  5. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

bạn kieudai91 bên bạn làm lương cao ko vậy, cái đó chủ yếu là vẽ lại hay sao ạ
  6. kieudai91

kieudai91 Mới đăng kí

Đợt đấy mình làm được có 6tr thôi bạn, chủ yếu là nhìn vào file của khách rồi đồ lại, nhưng cũng phải thiết kế mẫu cho khách.

Ủng hộ diễn đàn