Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về Shape

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Nguyễn Hữu Anh Tiến, 5/3/16.

Lượt xem: 2,199

1. Nguyễn Hữu Anh Tiến Mới đăng kí

Xin chào mọi người, mình là một người mới bắt đầu sử dụng Illustator nên vẫn chưa biết sử dụng, mình có xem qua hướng dẫn sử dụng nhưng mình không tìm thấy vấn đề mình cần. Mình muốn bị mắc kẹt ở chỗ là có một đường thằng nằm trong shape mà không biết cách nào để xóa nó vì nó dính liền với shape tròn mình tạo khoanh đỏ trong hình dưới ), mong mọi người chỉ giáo. Xin cảm ơn!

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

clear guide đi xem
  3. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Theo như hình thì bạn có 2 shapes (?) : hình tròn (kín) và phần dưới (hở). Bạn làm kín shape dưới, chọn cả hai rồi path finder>unite. Cho nhanh thì chọn direct selection (A), chọn chỗ cần xóa và xóa.
  4. tuntuntittit

tuntuntittit Mới đăng kí

bạn khoanh tròn đường cong chứ?
  5. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Có nhiều cách đễ hực hiện, mình xin chia sẻ bạn cách làm đơn giản & dzui dzẻ nhất:

Dùng công cụ Shape Builder Tool

+ Select 2 hình đó
    + Chọn công cụ "Shape Builder Tool"
    + "Quệt" từ bên trong hình 1 sang hình 2 (hoặc ngược lại) để 2 hình "khắc nhập" thành 1
    + Lắn ranh ở giữa giờ bị xoá nhoà, hoàn thành yêu cầu!

Công cụ Shape Builder Tool rất đơn giản và hiệu quả, bạn có thể tìm hiểu thêm tại trang web sau:
    http://www.dummies.com/how-to/content/how-to-use-illustrators-shape-builder-tool.html

Thử dùng Shape Builder Tool tại trang web sau, rất dễ hiểu và sống động:
    https://helpx.adobe.com/illustrator/how-to/shape-builder-easy.html
    ngoclam198thanh1683 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn