Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về vấn đề page trên facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 6/9/13.

Lượt xem: 3,489

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình có thắc mắc là tại sao gần đây 1 số page lại "bị" không cmt + like ảnh được... mà chỉ có thể share.
    Chẳng hạn như page này

Cái này không phải là do page cài đặt ko cho cmt hoặc like gì cả, mà mình thấy có 1 số page bị như vậy, và cả 1 page của mình đang quản lý nữa...
    Không hiểu nguyên nhân do đâu ???

...
    mgr thích bài viết này
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Facebook của mình thì có thể like + cmt được nhưng ko người khác ko share được. LOL
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. ohyeah

ohyeah Banned

1/ Cần phần biệt rõ "tài khoản cá nhân" và " fanpage" là khác nhau hoàn toàn.
    2/ Nhìn cái ảnh rõ ràng là có "45 người thích điều này " chứng tỏ chức năng "like" vẫn hoạt động.
    :)
    Phạm Hiếu thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ohyeah thì mình đang thắc mắc đó, tức là 1 số người thì like + cmt bình thường được, nhưng cũng khá nhiều người ko like + cmt được.
    Cái page mình đang quản lý cũng thế, trung bình 1 stt page mình post thường là 300 like
    Nhưng dạo này nó chỉ tầm 170~200 là kịch, trong khi số lượt share stt càng tăng -> chứng tỏ là họ vẫn đọc được nhưng ko cmt + like ảnh được.

Đương nhiên like nó chẳng giúp gì cho mình, nhưng mình thấy hơi buồn vì nó cho thấy page mình quản lý đang bị giảm xuống, mặc dù thật ra nó ko như vậy.
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Chị có từng nghe nói về vấn đề này nhưng ko biết cách giải quyết. Chị cũng không biết làm sao... cmt an ủi em vậy... :(
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tiện mọi người cho mình hỏi, làm sao để newfeed trong mục help của fb ( mọi hôm mình có đăng câu hỏi trợ giúp ) nó ko hiện trong noti nữa... cứ có người repy hoặc đặt câu hỏi trong đó là nó hiện rất khó chịu, mọi hôm mình có thấy chỗ ko nhận newfeed từ mục này, nhưng sao giờ mò trong setting ko thấy nữa :|

Còn về page, thì mọi hôm page mình cứ 1 ngày là có tầm gần 2000 lượt like page, liệu có phải do fb nó nghi page mình hack like mới page nên nó mới tạm chặn để xem ko, nếu vậy thì page khác cũng bị chặn like + cmt như vậy thì là do gì...
    gapotihihimgr thích bài viết này.
  7. gapotihihi

gapotihihi Mới đăng kí

Page của mình vừa lập, vẫn để turn on chức năng cho phép người khác send messages nhưng đối với tất cả tin nhắn riêng mà mọi người đã gửi cho Page, mình lại không hề nhận được!
    Page của mình đang dưới 200 likes, m ng có thể giải đáp giúp mình, điều này là do chức năng Messages bị hạn chế do lượt like còn thấp hay do lỗi của Facebook? Mình đang cần khắc phục gấp!
    Thank

Ủng hộ diễn đàn