Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về việc xuất file trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi kends, 30/11/17.

Lượt xem: 4,496

1. kends Mới đăng kí

Khi xuất file trong ai tại sao những đường thẳng thì không bị răng cưa mà những đường cong thì bị răng cưa là do xuất file không đúng cách hay là do nguyên nhân khác mong các bạn cho mình câu trả lời sớm nhất

...
  2. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

chắc bạn này cũng làm sếp hay chức gì lớn lắm nè, ... mong các bạn cho minh có câu trả lời sớm nhất ./
    Tiếng việt nó có nhiều ngôn từ lắm, nên sử dụng cho đúng mục đích và hoàn cảnh nhé bạn
    kends thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hãy cho mình xem một ví dụ, mình sẽ có hướng giải quyết cụ thể cho bạn!
    Hà Bơ, kendsdrax thích bài viết này.
  4. kends

kends Mới đăng kí

LEHONGSON89 trước tiên xin lỗi bạn nếu cảm thấy khó chịu với cách nói chuyện của mình
    mình mong các bạn trong cộng đồng giúp đỡ " thì ghi là mong cho mình câu trả lời sớm nhất " chẳng thấy có gì là quá đáng cả . mình vào để học hỏi k có ý gây war với ai cả
    LEHONGSON89 thích bài viết này
  5. kends

kends Mới đăng kí

Hồng Sơn
    [​IMG] [​IMG][/IMG][​IMG][/IMG]
    bạn xem giúp mình tại sao khi mình lý do vì sao sau khi xuất file .tif để in nó lại bể như vậy
  6. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

File tif nó là 1 dạng file hình Bitmap nên đường cong sẽ bị gãy, bạn muốn ko bị gãy thì xuất ra file pdf từ AI thì nó vẫn là hình dạng Vector & ko bị gãy.
    PDF vẫn in ấn bình thường.
  7. kends

kends Mới đăng kí

ID 1808 Đầu tiên cám ơn bạn về câu trả lời . Vấn đề ở đây mình muốn chuyển sang ảnh dạng .tif và mình muốn có giải pháp khắc phục vấn đề nêu trên tại chỗ in ấn họ xuất file cũng dạng .tif mà k hề bị gãy giống mình
  8. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Vậy bạn thử tăng độ phân giải lên & thay đổi lựa chọn lúc xuất TIF à Text Optimized xem sao. Xem lại kích thước nữa, nếu bạn xuất ra kích thước nhỏ sau đó zoom to thật to lên thì sẽ thấy gãy là đúng rồi.

Nếu được bạn có thể gửi hình bên nhà in xuất TIF từ AI ra mà ko bị gãy cho minh xem qua được không, vì thấy khá lạ khi ko bị gãy.

Ủng hộ diễn đàn