Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thái độ của giới trẻ đối với nghệ thuật nhiếp ảnh Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi James Lk, 8/5/13.

Lượt xem: 4,992

1. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

KakaVuongDinh like mạnh cái Chi Hùa Hùa. Mình đã gặp trường hợp này kaka
    KakaVuongDinh thích bài viết này
  2. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

Bây giờ các forum nhíêp ảnh, chuyện chi hùa hùa là đông lắm. Đó là lý do tớ chơi ảnh một mình.
    Cơ mà chủ thớt ơi cô bé nào lam đề tài này là mệt mỏi rồi :)) vì làng ảnh Vn tòan bất cập, víêt ko khéo sẽ bị đâm tơi bời cho xem :))
  3. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

đó cũng là lí do, mình không chơi với ai về ngành này ở nơi mình sống cả, cảm giác bọn nó cứ phong trào, trào lưu rồi tự ngộ nhận rằng đó là nghệ thuật là đam mê.
    Mặc dù vẫn còn nhiều người am hiểu về nhiếp ảnh , và tự nhận mình chỉ là thợ ảnh, nhưng số lượng tự biết nhìn nhận bản thân ấy rất ít. Đa phần cứ chụp bằng máy cơ là có thể dùng cái từ" photographer", nên cái từ ấy bây giờ nó rẻ tiền lắm.
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Trong đây có ai chụp ảnh mà ko muốn làm quen với gái ko, cho dù là chỉ vì đam mê, vì nghệ thuật đi ??
    .. em ko có máy cũng ko chụp ảnh gì, em vào chém gió và chỉ muốn có câu trả lời cho câu hỏi này thôi, trả lời thật lòng nhé :D
  5. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Thích "súng" khủng
    Thích màu "ảo"
    ----------------------------------
    sinhdoi thích bài viết này
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ko hiểu tại sao tốt nhất lại là các e gái và các bạn mod, các bạn ý là nhân tố ảnh hưởng chính đến với "nghệ thuật" nhiếp ảnh VN à, ngay câu hỏi của chủ topic cũng nói lên một vài điều.

Có một điều mình thấy ở VN là mọi ng để ý đến thiết bị và phân cấp như kiểu, chụp máy film là chất, là nghệ thuật, chụp bằng pns, điện thoại là đam mê rồi tự nâng cao cái giá trị ảnh của mình lên, còn ảnh dslr là cái gì đó tầm thường và rẻ tiền, khá là khôi hài :)) Ở nước ngoài ko vậy, Ảnh dù chụp bằng gì, mất công thế nào thì cái giá trị tuyệt đối của nó vẫn phải đánh giá như nhau, chụp đẹp bằng dslr cũng mất công ko kém gì mấy cái khác đâu, ví dụ chụp duy nhất 1 ảnh bìa tạp chí có khi mất cả tuần. Chẳng có lí gì mà ảnh chụp kém bằng máy fil, pns, điện thoại nhưng vì cái "công" chụp nó nhiều như các bạn ý tự nhận mà nó lại giá trị hơn dslr.
    KakaVuongDinh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn