Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tham khảo cách viết thông báo , chú ý lên desktop PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi kidivietdesigner, 12/10/12.

Lượt xem: 3,803

1. kidivietdesigner Thành viên cấp 1

Hi các ae!
    Như tít, mình muốn được tham khảo ý kiến của các ae, nhất là các anh em hay viết thông báo, note lên desktop PC. Để có tác dụng nhắc nhở mình làm gì đó hoặc là thời gian biểu cho mỗi ngày chẳng hạn.

Mình đã dùng Sticky Note của Win7 , nhưng mà nhìn nó xấu quá, mà quá ít chức năng.

Vậy làm topic này, mong hỏi được xem anh em nào hay dùng chức năng này, có soft nào hay thì giới thiệu mình với.

Cảm ơn ae nhiều :)

...
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình chả viết cái này bao giờ, cần gì viết thẳng giấy nhớ để trên bàn luôn chứ mất công làm gì cho rối rắm.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

đặt chế độ nhắc nhở ở lịch trong điện thoại :-/ điện thoại nào cũng có,.lại dễ nhớ
  4. Pappai

Pappai Thành viên cấp 1

Viết = notepad :))
  5. saycaphe

saycaphe Mới đăng kí

bạn search
    My To-Do List 1.4.1,

dùng cái này, hay hơn sticky note
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn nên bỏ cái gadget Sticky Note đi đừng xài nữa

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/...i-gadget-tren-windows-7-va-vista-1786757.html
  7. angelkid

angelkid Mới đăng kí

:) Bạn có thể search và sử dụng PNotes. Mình đang sử dụng và thấy rất tốt
  8. tieuquayhp

tieuquayhp Thành viên cấp 2

Mình đang dùng ứng dụng Note của Chrome, thế có được không ;))
  9. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

khổ cho mấy anh dùng window xp,nản=((

Ủng hộ diễn đàn