Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tham khảo] Hà Nội thì học thiết kế đồ học ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Cá Bé Nhỏ, 4/7/13.

Lượt xem: 37,251

1. Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Chào các ban/anh/chị trong diễn đàn! ^^
    Em là sv CĐ mới ra trường, nhưng hiện không thiết tha cái ngành mình học cho lắm, ngày xưa chọn bừa rồi nhận ra không thích thì không nên cơm nên cháo gì cả.
    Em khá thích và có nhiều hứng thú với thiết kế đồ hoạ, giờ xác định là học để đi làm và kiếm tiền, nên thực sự muốn tìm một nơi tốt để học cho nó bài bản, chứ tự học thì em cũng hơi lười và dễ nản :(
    Em cũng đã tham khảo một vài topic ở forum, nhưng cũng chưa xác định được gì nên mới lập hẳn topic mới này để tham khảo ý kiến mọi người.
    Ở Hà Nội em biết có FPT Arena và Hà nội Arena, có lẽ là 2 trường tốt nhất :-? HN - Arena thì em nghe nói học phí là khoảng 60tr 2 năm, Bên FPT thì em không rõ, nhưng có vẻ cũng khá chát. Nói chung là 2 chỗ trên học phí khá cao, không phù hợp với điều kiện kinh tế nhà em cho lắm.
    Các đàn anh đàn chị designer có thể tư vấn cho em một chút được không ạ?
    Bên lề 1 chút, giờ em cũng muốn học thêm cả tiếng Anh nữa, mà giờ thì nhiều trung tâm quá, ai biết chỗ nào dạy tốt thì chỉ giúp em với nhé. :D
    Em cảm ơn mọi người ạ!!
    ^^

...
  2. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

mình cũng vừa học xong Cđ đây. tính thi liên thông xong rồi đi học lấy chút ít về đồ họa. Đạng định vào Hanoi Arena đây. học 1 kỳ của nó là 12tr/6 tháng. Tìm được chỗ nào hợp lý thì tag mình nhé. biết đâu học cùng,giúp đỡ nhau.
    Cá Bé Nhỏ thích bài viết này
  3. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Là sao ạ? Anh traigia có thể nói rõ hơn được không ạ? :P
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

thi vào đại học đi, giờ còn kịp không nhỉ? khối V hoặc khối H!
  5. Cá Bé Nhỏ

khanhdu1994id: mình không có ý định thi lại ĐH bạn ạ ^^
  6. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Cá Bé Nhỏ : Theo anh nếu em hứng thú với đồ họa và xác định đó là nghề tay phải của em sau này, em sống bằng nó thì em nên học Fpt Arena đi. Anh và rất rất nhiều mem trong 4rum này đã từng học ở đó. Bản thân anh chỉ học năm đầu và có thể đi làm ngon lành rồi. Năm 2-3 sau này học vẫn được. Vì nó chia ra thành 3 năm khác nhau em à. Đó là ý kiến riêng anh.
    DưnDưn1001Cá Bé Nhỏ thích bài viết này.
  7. Cá Bé Nhỏ

N.Tiger: FPT Are bản thân em cũng thích từ hồi lớp 11 12, sau đấy cũng muốn học mà tài chính gia đình không cho phép. Bây giờ em cũng vẫn thấy khá cao, nên đang tìm hiểu xem có nơi nào dạy tốt hơn mà học phí thấp hơn không. Nếu không được chắc vẫn cố thuyết phục bố mẹ cho e đi học thôi, rồi em kiếm việc làm thêm phụ 1 chút vào số tiền đó :D
    Nhân tiện anh cho em hỏi là học phí của FPT Arena giờ là khoảng bao nhiêu ạ? :D
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tớ hoàn thành được 1 khóa học rồi, cái trường tớ học phí 1 tháng là 1tr3 và có 18 bài nâng cao còn lại lý thuyết vào cơ bản thì nhiều vô đối :P. Đang dự tính vào trường A rê na măn ti mê đi a đây, trường này kinh phí cũng hơi mắc @@! Cố gắng làm sao vào được thì cũng có lợi cho mình :))
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

10. tuan2m

tuan2m Mới đăng kí

FPT Arena khoảng 13tr/học kỳ (6 tháng) bạn nhé
    XuriCá Bé Nhỏ thích bài viết này.
  11. yeulacuoi1116

yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

chả đâu bằng đại học mỹ thuật công nghiệp khoa thiết kế đồ họa, :))
    QuangToya2212jay vũ thích bài viết này.
  12. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

yeulacuoi1116 cái đó hên xui à :)) có ai dám khẳng định học MTCN xong kiếm tiền nhanh và khủng hơn Arena ko :)) học là vô bờ bến lắm à. Nếu là mình mình thích đi du học :3 hehe
  13. tuan2m

tuan2m Mới đăng kí

do tính người cả thôi :))
  14. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

ngoài FPT và Hà nội Arena ra còn chỗ nào học tốt nữa ko?
  15. Ngocket

Ngocket Mới đăng kí

Mình cũng đang định đi học FPT Arena ko biết có hay ko ? chứ nói thật học hành do mình hết thôi . chỉ sợ không theo kịp được
  16. nguyenhiepcule

nguyenhiepcule Mới đăng kí

@ Cô bé nhỏ: Hà nội Arena và FPT Arena thì chất lượng khỏi phải bàn. Đắt xắt ra miếng mà. Nếu điều kiện của bạn ko cho phép thì hãy đến các trung tâm khác như iMIC chẳng hạn. Tớ học ở iMIC rồi. Chất lượng cũng ổn, học phí vừa phải, cách dạy mới mẻ, có bạn bè đồng hành. Bên đấy có học thử 1 tuần miễn phí đó bạn. Bạn ghé website này mà tham khảo: imicrosoft.edu.vn
  17. Xuri

Xuri Mới đăng kí

Mình ko biết các trường khác thế nào nhưng Mình đã học tại Fpt arena xong rồi thấy rất tốt môi trường học thoải mái có time cũng thế đặc biệt là Các kì nghỉ du lịch rất bổ ích mỗi tội $$ hơi cao nhưng học đi cũng ko thấy phí khi ra trường nhiều việc làm
    P/s: nói thế thôi đã tốt nghiệp éo đâu nợ mấy môn chưa trả :3
  18. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Cá Bé Nhỏ : =)) tóp píc của em được đào mộ này =)) qua anh học đi :3 hí hí dạy free cho
  19. Ngô Đăng Trường

Ngô Đăng Trường Thành viên cấp 1

Vào Đại học Đi BVH có ngành Multimedia đấy
  20. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Mình đang học CNTT quốc tế karrox này, nhưng chuyên ngành dẻ nhất là chuyên viên 1t5 / tháng :-/

Ủng hộ diễn đàn