Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tham khảo ý kiến]Blend màu Retro Nashville

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Michael Ren, 24/9/13.

Lượt xem: 2,632

1. Michael Ren Thành viên cấp 1

Mình mới thử tập blend theo phong cách Retro, đầu tiên là Nashville, mình làm theo tut của bạn Thiên Ma. Nhưng mà làm xong mình cảm thấy nó sao sao, mà không nhìn ra được lỗi chỗ nào. Mọi người góp ý cho mình với :)

Hình này mình chụp:
    Hình gốc:
    Sau khi chỉnh:
    Hình này mình lấy trên DA:
    Hình gốc:
    Sau khi chỉnh
    ======
    Mong mọi người góp ý và chỉ ra mình sai chỗ nào.

...
    Hẻo Hóm Hĩnh, Hà Bơ, pitlamgi2 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có vẻ hơi thiếu blue trong phần level - output , thông số và mã màu của solid có thể biến đổi để cho kết quả tốt hơn :D mà bạn biết cách chọn stock đấy :D
  3. Michael Ren

Michael Ren Thành viên cấp 1

Thiên Ma: Đúng rồi, bạn nói mình mới để ý tới, có vẻ thiếu blue, chắc tại mình có cảm tình với tông vàng vàng này nên quên mất xanh :3 Màu của Solic mình chọn cũng nằm trong tông vàng da nhạt như của bài viết bạn đưa ra, mình nghĩ level đã chỉnh green cùng blue, thì solic có lẽ nên dùng màu hơi nóng hơn cho cân bằng, mình chỉ nghĩ vậy thôi :-?
    Còn stock thì mình chọn theo tên của cách chỉnh là Nashville vậy thôi :D
  4. Thiên Ma

Bạn phân tích và phán đoán quá hay , học hỏi ;)
  5. Thiên Ma

Góp vui 1 pic , màu này khó mà nắm bắt được , phải tuỳ cơ ứng biến , quan trọng là phải cân sáng và contrast cho đúng thì lên màu mới đúng được chất của nó :

6. Michael Ren

À, nhắc đến cân sáng mình mới nhớ, mình vẫn chưa rõ lắm "cân sáng" là như thế nào, là tự mình tạo ra hay bức ảnh có sẵn mảng sáng và mình chỉ việc nâng nó lên cho rõ ?
  7. Michael Ren

Cậu nhìn giúp mình xem như thế này còn không đúng chỗ nào. Mình cảm giác màu trời mất luôn cả xanh rồi TT^TT
  8. Thiên Ma

Cân sáng và cân tương phản đúng cho tấm ảnh để lên tone màu được hiệu quả hơn , đó là công việc đầu tiên khi bắt tay vào blend màu .

Ví dụ : Ảnh thiếu sáng và contrast :

Michael RenHà Bơ thích bài viết này.
  9. Michael Ren

À à hiểu rồi, mình cũng có làm, mà không biết công đoạn này gọi là cân màu :D Thank bạn :)

Ủng hộ diễn đàn