Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tham khảo ý kiến các tiền bối

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sonnguyen1611, 5/1/16.

Lượt xem: 1,739

1. sonnguyen1611 Thành viên cấp 1

Đầu tiên em xin gửi lời chào đến các tiền bối trong vietdesigner, em mong muốn các tiền bối có thể bớt chút thời gian và chỉ bảo cho em. Em cũng là sinh viên mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm, đợt tháng trước em có được nhận vào làm thiết kế ở thẩm mỹ viện, và giờ e đang cần các tiền bối chỉ giúp cho em 1 số thắc mắc sau ạ:
    1. Chú ý khi dùng font chữ trong nghành thẩm mỹ.
    2. Cách bố cục sao cho hợp lý và tone mầu sao cho vừa hiện đại vừa sang trọng ( TMV của em đang dùng tông mầu tím )
    Em xin chân thành cảm ơn các bác đã ngó qua và bớt chút thời gian để góp ý vs em.
    Em cảm ơn ạ

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

1. Chú ý khi dùng font chữ trong nghành thẩm mỹ.
    Cái này em nên sử dụng font chữ hỗ trợ theo nhân dạng thương hiệu của TMV đó.
    Ngoài ra em nên sử dụng bộ font UTM.
    2. Cách bố cục sao cho hợp lý và tone mầu sao cho vừa hiện đại vừa sang trọng
    Cái này em nên làm nổi bật chủ thể theo từng chủ đề trong thiết kế banner (Hình ảnh rất quan trọng đến TMV) Thí dụ: bên Marketing đưa ra nội dung: Trị mụn triệt để, sáng láng làn da...
    thì ngoài những hình ảnh đại diễn hay những hình ảnh được phép sử dụng thị em nên lấy những hình ảnh cận mặt Model, đẹp, trẻ để minh chứng rằng trị mụn ở đây thì hiệu quả... Hình ảnh Model có thể đặt bên phải hay bên trái banner tuỳ từng chủ đề cho hợp lý.
    Ngoài ra nếu mà làm để marketing online thì còn phải lưu ý nhiều thứ lắm.
    nên tham khảo 1 số thẩm mỹ khác để mình có thể làm 1 cách ok hơn.
    Thanks.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

sonnguyen1611 : Việc trước tiên, là e thủ sẳn 400 Fonts UTM (Unicode) dưới này, dùng cho thiết kế, Ubicode là fonts căn bãn cũa Windows, lúc e Preview xem thử fonts đó, có nói rõ là "Unicode Fonts", nên e không sợ sau này bị lộn mã tùm lum, e chỉ có sài fonts VNI và Unicode, vì 2 fonts này, nhìn đọc, là thấy rõ chữ VNI và UTM tên đi đầu, nên e sẽ dễ biết, còn các bảng mã fonts linh tinh, 1 ngày nào đó, lâu quá, e không nhớ nỗi, nó là dùng bảng mã gì, thì fonts đó khó sài.

400 Fonts UTM Unicode dùng cho thiết kế :

http://forum.vietdesigner.net/threads/font-bo-400-font-utm-super-hot.7230/

Còn việc thiết kế, thì "tùy e Táng Xạo", ý nói lộn ... "tùy e Sáng Tạo" ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/1/16
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn