Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thành viên mới...mua lap cho học đồ họa :V

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi xedap0yen, 9/9/13.

Lượt xem: 2,965

1. xedap0yen Thành viên cấp 1

em muốn nhờ mọi người tư vấn nên mua lap nào trong 2 con sau...em rất là bối rối :vvvv, mong mọi người tư vấn cụ tị cho em vs
    dell XPS 15:
    Bộ vi xử lý: 3rd Generation Intel® Core™ i7-3632QM processor
    Chipset: Intel HM77 Express Chipset Family
    Bộ nhớ trong: 8GB DDR3 1600MHz Memory
    Đồ họa: NVIDIA® GeForce® GT 640M 2GB GDDR5 VRAM graphics
    macbook :
    - 2.3GHz quad-core Intel Core i7 (6MB L3cache)
    - 4GB (two 2GB SO-DIMMs) of 1600MHz DDR3 SDRAM; supports up to 16GB
    - 500GB SATA HDD;5400 rpm
    - 8x SuperDrive (DVD±R DL/DVD±RW/CD-RW)
    - 15.4-inch (diagonal) LED-backlit glossy widescreen display, 1440-by-900 resolution
    - Intel HD Graphics 4000 and NVIDIA Gefore GT 650M with automatic graphics switching 512GB GDDR5.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Theo đuổi đồ họa vì đam mê thì vote Mac kìa thớt ;)) Nhưng Ram 4GB thì đôi lúc chạy nhiều chương trình cùng nó cũng hơi chậm một tý :D Cứ nâng thêm Ram nữa lên :like:
    xedap0yen thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

học đồ hoạ nếu có render 3D hay animation thì 4GB hơi cực
  4. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Xét về cấu hình thì em XPS hơn hẳn. Còn về màn hình màu sắc thì mình không rành lắm nên không dám chém. Nếu là bạn, mình sẽ chọn XPS :D
  5. xedap0yen

xedap0yen Thành viên cấp 1

em cũng thiên con dell hơn, tại em thấy đa phần các trương trình đồ họa đều chạy trên win, mà e cũng xài pm cờ rắc thôi..mac thì đẹp vs thấy bảo làm về đồ họa thì nên dùng mac, nhưng các trương trình thì hơi khó :\
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Thớt có render nặng ko, nếu render nặng khuyên thớt nên mua HP Elitebook 8470W. :3 :3
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Thơt có bao nhiều tiền vậy?
    Nếu chỉ xài hàng từ adobe thôi thì vote mac chuẩn men, còn học 3D thì dell thôi, nhưng mà vote Dell Precision hơn, XPS ko trâu bằng :3 :3
  8. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

@Thành Lộc: HP Elite 8470W bao củ vậy bạn?
  9. Thành Lộc

10. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Kanzz.Elf thích bài viết này
  11. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

1 vé cho mac, nếu bạn học đồ hoạ thì các phần mềm đồ hoạ nổi tiếng cho mac đều có và kèm thuốc luôn nhé.
  12. Thành Lộc

Ko biết bác thớt thế nào chứ Mac mà render thì tạch tạch tạch. :|
  13. quocnc

quocnc Thành viên cấp 1

con Dell cấu hình tốt, màn hình dell cũng khá chất. ông thầy mình xem ảnh trên máy dell của thằng bạn mình cũng khen màn hình tốt
    màn macbook thì khỏi nói rồi, cấu hình này chắc là con MD103. chắc phải nâng thêm RAM nếu chơi đồ nặng, còn cứ PTS, LR, AI,... thì dùng thoải mái
  14. NTDPhoto

NTDPhoto Thành viên cấp 1

Sút con MAC.Không thôi hối hận đó bác.
  15. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Thành Lộc: con elite quá đẹp mà khủng khỏi nói, mê cái dáng menly của em quá sức @,@
  16. xedap0yen

xedap0yen Thành viên cấp 1

cám ơn ae :D, lượn khắp HN em tìm đc con asus dòng N cor7 thế hệ thứ 4, ,nvida gf 750 4Gb, ram8, màn 15'6...chắc cũng ok chứ mọi ng :\, e chưa dùng asus bao giờ, ko biết có ok ko :\
  17. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Theo như bạn nói chắc là N56VZ hoặc VB hình như chưa có hàng mà :-?
    Theo ý kiến cá nhân thì với số tiền bạn đang có thì nên chọn con XPS hoặc con mình đăng trên #10 :D

Ủng hộ diễn đàn