Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Đam mê và Phong Trào

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Trường Sơn, 15/3/13.

Lượt xem: 7,378

1. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

cũng có những cái theo phong trào r dần dần đam mê, tìm hiểu r mới thấy ghiền, kể cả là phong trào cũng có nh ng trình độ rất cao, rất giỏi
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

do nhà nghều mà thích ăn chơi đập phá :-<
    Ku GIN thích bài viết này
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

ko đồng ý lắm vs cái zụ chụp ảnh của chủ thớt :)
    mình dám vỗ ngực nói mình có đam mê chiếp ảnh đấy :) chả theo phong trào nào cả :)
    nhớ lần đầu bố mẹ bỏ tiền mua cho 1 em film giá 300k _ gọi là cho có công cụ để học nghề trung học < ở cơ sở vs phổ thông em học nghề nhiếp ảnh > lúc đó cũng chưa hứng thù gì lắm tới chụp ảnh đâu ... tại thấy chụp film đi rửa tiền film tốn kém qá ... hồi đó mới lớp 9 , lớp 10 nên cũng chả dư giả tiền bạc :)
    sao này thì bố mẹ mua cho con compact cùi gọi là ..... qà thi đậu đh ... lúc đó mới chụp nhiều ....
    càng ngày càng yêu cái nhiếp ảnh này hơn .. từ đó mới ấp ủ ... tự kiếm tiền và giành dụm mua 1 con máy cơ cùi như cục shit về :"v cũng adua 50 1.8 mà chủ thớt nhắc tới đấy :3
    đương nhiên em ko có studio riêng , cxung chả có 1 dàn ekip hầm hố ... chỉ biết mang ra công viên mà thỏa đam mê .... thế theo chủ thớt em là 1 kẻ " PHONG TRÀO TẬP ĐÚ " ?
    =))
  4. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Bạn đọc không hiểu ?!
    Mua con lens 501.8 không xấu, ngày mình tập chụp củng là nó !
    Nhưng đú là: "Mang ra chụp con bạn xinh xắn xóa phông mù mịt, nhưng để khẩu 1.8 cho xóa phông và dư sáng da trắng hơn, bố cục thì phía sau đang có 1 cái cây chĩa thẳng từ đầu ra,....và rồi up facebook đú !
    Còn người khác: họ nghiên cứu về lens f2.8 và rồi chỉnh đủ sáng, bố cục tỉ lệ chuẩn cho chân dung,.....test các kiểu ảnh....chụp ra tấm ưng ý nhất :) sau đó củng up facebook. Nhưng nó đẹp !

Ok?!
    seiryu7429 thích bài viết này
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Chuyện thường ở huyện,bàn mãi vẫn không lên Xã được đâu :)

Người ta đang rãnh thì người ta thik chơi phong trào,bạn đang tìm được đam mê thì bạn cứ việc thực hiện .
    Nhưng trong cuộc sống đôi lúc có thằng luôn theo đuổi đam mê của mình nhưng chưa chắc đã đi hết dc con đường mà họ đã chọn,và đôi lúc thằng trước giờ đang theo phong trào thì vô tình họ tìm thấy dc niềm đam mê nảy sinh trong cái phong trà đó và nổ lực thực hiện cái đam mê mình tìm dc,và đôi khi do trước giờ họ phí phạm thời gian vào mấy cái phong trào đó,bây giờ khi họ tìm dc đam mê họ lại hết lòng vì đam mê đó hơn những thằng trước giờ cứ tỏ vẻ đam mê rồi khi thấy nản 1 cái là từ bỏ .
    nên đam mê hay không ko phải là vấn đề cần bình luận,mà vấn đề bạn cần đặt ra là :Liệu bạn có tiếp tục đi hết con đường mà bạn đã chọn hay không thôi .
    mgr, Huỳnh Nhật Hưng, DemiCat DA2 người khác thích bài viết này.
  6. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

đừng có mà đổ thừa cho hoàn cảnh =)), chọn 1 hay 2 thôi. đam mê hay phong trào
  7. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

:)) cái dạng tiêu cực thì ngành ảnh có từ chuyên chỉ ấy:
    -máy ảnh gia / híêp ảnh gia
    DemiCat DA thích bài viết này
  8. W3.Sapphire

W3.Sapphire Mới đăng kí

Đam mê là một đằng. Theo đuổi được đam mê lại là chuyện khác. Hay nhiều khi người ta cứ nhầm tưởng.
    Mình nghĩ phong trào vs đam mê chả có gì xấu hay cái nào hơn cái nào hết. Có thể đó là một ý thích nhất thời nhưng cũng có thể trở thành thứ ta gắn bó suốt cuộc đời.
  9. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

nghe các bác tranh luận mà em loạn hết cả lên
    bản thân em ko thừa nhận mình có đam mê gì cả, chỉ vọc chút PTS biết cơ bản , lúc thích thích thì nghịch. (đam mê của em là KD cơ)
    nhưng ko phải phong trào đâu! vì em nghịch PTS từ lớp 10 rồi, cũng lâu rồi vẫn thấy thích thích. Lâu như vậy chắc ko phải phong trào nhỉ?
    Chỉ đơn giản là thích
  10. ekboom

ekboom Mới đăng kí

Phong Trào và Đam Mê thì chính bản thân người ta cảm nhận... Chạy theo phong trào cũng là đam mê, từ phong trào cũng trở thành đam mê, còn việc mua máy học tập hay chơi theo phong trào đó là chuyện của họ, mình cũng ko ý kiến nhiều. :">
  11. xaxa9ztb

xaxa9ztb Thành viên cấp 1

lại war..nhìn đi nhìn lại thì nó lại là cái vấn đề ném đá DSLR
    chán các bác quá, không có phong trào thì mọi người sao thấy được đam mê của mình
  12. Huỳnh Anh Huy

Huỳnh Anh Huy Thành viên cấp 1

Phong Trào: Người ta chơi mình chơi, người ta bỏ mình bỏ, nếu tạo được 1 sân chơi lành mạnh thì có sai chỗ nào đâu :-?.
    Đam mê: Người ta bỏ mình vẫn tiếp tục theo đuổi, vì đó là cái mình theo đuổi, chung quy thì chẳng có cái nào xấu cả >:D<
  13. Vương Poseidon

Vương Poseidon Mới đăng kí

nhaccuatui.com/bai-hat/dam-me-dang-cap-nhat.dOfSPVBN6g.html Tăng mọi người :D
  14. evyl spirits

evyl spirits Thành viên cấp 2

Cái nào cũng don't care thế cái nào mới care đây hở bác...Thầy giáo mình nói" Giới trẻ hiện giờ rất ít quan tâm các vấn đề xã hội, chỉ biết mình là đủ"(chính mình cũng trong số này). M đồng ý với chủ topic là nên nói ra để cộng đồng hiểu và chia sẻ .Chính những người đam mê tạo nên phong trào và thu hút cộng đồng và những người đam mê thật sự là người truyền được sự đam mê cho những người theo phong trào.

thân!
  15. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Đam mê: từ phong trào mà thành.
    Phong trào: từ việc tưởng mình có đam mê mà thành.
  16. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

Bác Lê Thanh Tùng bên hội SII lte đấy phỏng
    xaxa9ztb thích bài viết này
  17. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Vậy ko lẽ tất cả những ng ý kiến đều là phong trào :v :v :v ko lẽ tất cả mọi ng` vào 4r mà ko nói j`, chỉ xem xong đi ra =))
  18. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

Vậy cứ cầm DSLR là đú?
    Mai mình cầm compact point and shot đi chụp chắc là đam mê :3
    DemiCat DA thích bài viết này
  19. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Kệ họ chứ, phong trào hay không thì ảnh hưởng gì đến mình, họ có quyền làm những gì họ thấy vui .
    sun_writerTrần Bá Quang thích bài viết này.
  20. Trần Bá Quang

Trần Bá Quang Thành viên cấp 1

Ngta nghĩ khác, mình nghĩ khác thôi. mỗi người đều có một điểm nhìn khác nhau, một góc ảnh khác nhau

Ủng hộ diễn đàn