Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Ko vào được Phây Búc 18/5/2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi crhanh, 18/5/14.

Lượt xem: 19,053

1. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Cốc cốc vào được rồi mà lâu lâu cũng lag
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đạ mấu mấy cái thằng mặt dày kia đã bảo là đừng có đăng cái bài nào mà liên quan tới cái từ Phây Búc nữa rồi mà chả thằng nào chấp lời là tđn ý nhể :-L Không thấy nó chặn luôn những topic có từ đó rồi à :-L
    Cris89crhanh thích bài viết này.
  3. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Mọi người cứ thử cách mình vừa update đi xem có ngon lành ko. Từ nãy tới giờ lướt web thấy mạng như chưa có chuyện gì xảy ra :D
  4. soiku

soiku Thành viên cấp 1

mới vèo vèo trên mạng có mấy cách sau,thử đi:
    1.Chẳng bị gì hết cả, cứ chrome với cốc cốc mà phang có sao đâu.
    Bạn nào bị thì cài tiện ich ZenMate cho chrome và cốc cốc là duyệt bình thường với tốc độ chóng mặt.

Địa chỉ: https://chrome.google.com/webstore/d...hfpabhfomcebme
    2.Chorme proxy 183.91.27.133 port:8080
    3.Tình Hình theo thông tin mới nhất tớ nhận được thì
    Bác facebook đã chặn người sử dụng VietNam 3 ngày ( 18-19-20)
    để chống bạo động,cho dù các bạn có đổi Host , hay DNS, hay Proxy Cũng thế cả thôi nhưng theo thủ thuật thì mình xin hướng dẫn các bạn như sau - các bạn không sử dụng trình duyệt như Cốc Cốc , google chorme, hay Mozila mà thay bằng trình duyệt {tor browser}
    download tại https://www.torproject.org/projects/torbrowser.html.en
    4.
    Bước 1 – Download phần mềm Ultrasurf để vào facebook từ liên kết dưới đây.

Bước 2 – Giải nén và mở tập tin 1304.exe sau đó truy cập vào Facebook.

Mẹo: Click vào khóa màu vàng + giữ chuột và kéo thả nó tới góc màn hình để tránh gây khó chịu trong quá trình sử dụng.

Hi vọng các bạn sử dụng Facebook vào mục đích chính đáng trong khi bị chặn và tránh xa những lời lẽ dụ dỗ của bọn xấu đang hoành hành trên Facebook. Nếu thấy bất kỳ status phản động nào hãy nhấn “Báo cáo sai phạm” để report tới Facebook cho nó xóa xổ hết bọn xấu này đi để bảo vệ MXH của chúng ta lành mạnh và an toàn.
    Chúc các bạn truy cập facebook 18/5 tốt nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/14
    Lamnhatphu87FireDemonXIII thích bài viết này.
  5. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

soiku bạn sưu tập đầy đủ gớm nhỉ, vote cách 2, ko phải cài ext gì cho nặng máy mà mạng vẫn ngon lành :))
  6. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

Các bác gì mà sốt thế, chỉ cần tải ultrasurf về là đc thôi
  7. linhlilom09

linhlilom09 Mới đăng kí

ai dùng VNPT thì đổi sang DNS của VNPT là OK nha! Mình làm hết mọi cách và cách này đã thành công tuy có hơi chậm hơn một xíu :)
  8. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Bên Em vẫn vào ầm ầm các Bác ợ. test mạng nó còn báo dowload 8mb cơ :D
  9. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Bất đắc dĩ hay gấp mới dùng đến Ultrasuft thôi bạn, lag lòi ra đấy, thà ko on còn hơn
  10. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

sao mình vẫn vào bình thường nhỉ.
  11. lcva_design

lcva_design Thành viên cấp 1

Em thì tình cờ biết được cái Extentions của Chrome hôm có thủ thuật lấy Key từ trang của Kaspersky nước ngoài. Tiện ích mở rộng đó là Zenmate, dùng cũng hay, nó cũng kiểu Proxy nhưng chạy khá mượt và nhẹ máy, không cần cài thêm phần mềm, tiện ích mở rộng mà lại :3
  12. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

FPT vào "Phây" bình thường các bác ạ :)) Chẳng có vấn đề gì liên quan tới từ "Phây búc" hết :))
  13. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Đúng luôn . Sáng làm 1 bài mà có tin nhắn về cũng không vào đọc được . Bực mình :-L
    Giờ đang dùng tạm Stealthy để vào facebook nhưng những bài viết trên 4Rum có chứa chứ facebook thì vẫn đứng . Mà đôi lúc cả forum cũng không vào được . Giờ mới thấy internet quan trong như thế nào :|
  14. tphat.speed

tphat.speed Thành viên cấp 1

Em sài mạng Viettel , vẫn lên ầm ầm đấy thôi :v
  15. bjgdrag0n

bjgdrag0n Banned

các bác bị không vào đc facebook à. hya nhỉ
  16. hieuvotrung91

hieuvotrung91 Mới đăng kí

Xác nhận là proxy ngon thớt nhé :D
    P/S: Em dùng VNPT. DNS của Google
    crhanh thích bài viết này
  17. hai_su

hai_su Mới đăng kí

cách nhanh nhất vẫn là dùng ultrasurf ultrasurf.us
  18. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Ui mình chơi Cốc cốc =))
  19. ๖ۣۜMjlo9zღ

๖ۣۜMjlo9zღ Thành viên cấp 1

thấy các bác cứ kêu chứ chả hểu sao e vẫn vào bt :v
  20. Add Time

Add Time Mới đăng kí

Sao không ai nhớ cái tên ultrasurf nhỉ ??
    Mình đang dùng bản 13.4 chạy vi vu như không có gì có cái hơn chán là khi khỏi động nó thường bật IE kèm nhưng có thể tắt chọn lựa đó trong cài đặt :)))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn