Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo Luận] Lại vấn đề nhờ vả .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 27/1/13.

Lượt xem: 3,437

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vừa đọc bài của bác Tâm Hà '' Nhờ Và Vả '' , tự nhiên mình nảy ra ý này , mọi người góp ý coi sao :v :v

Thay vì những ý kiến như : '' Thành viên cấp 1 cấp 2 mới được lập post nhờ vả '' . Như thế chỉ làm lãng phí database của Rum , lại khiến Rum loạn xà ngầu cả lên khi họ đua nhau spam cho đủ tiêu chuẩn :v :v

Ý tưởng của mình ở đây là : Thành viên mới nếu muốn nhờ vả thì phải có từ 1 đến 3 bài post hữu ích cho diễn đàn , chẳng hạn như Ảnh đẹp nghệ thuật - Những bộ ảnh ấn tượng - Kiến thức tin học - Kinh nghiệm thiết kế .... Như thế mỗi lần có người nhờ vả thì Rum của chúng ta lại có thêm những bài viết bổ ích :D

Tất nhiên ý kiến của mình nên mình chỉ thấy được mặt nổi của tảng băng chìm , nên mình post ý kiến ở đây để mọi người cùng tham khảo và chỉ ra mặt chìm của tảng băng xem thế nào :)

Cảm ơn đã đọc bài của mình :)

...
    pingpoong, Ku Sang, MissMabu3 người khác thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bài viết thứ 4 rầu , nghĩ nên lập 1 bài tổng hợp giống như bên tinhte " năm 2013 ae muốn thay đổi những điều xấu hay góp ý cho diễn đàn ngày một hoàn thiện chẳng hạn :D "
    còn việc giới hạn thì riêng mình nghĩ không nên :D
    DX_Degeneration thích bài viết này
  3. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

sẽ có hiện tượng spam thớt mới = cách copy mấy bài từ web khác để có đc cái gọi là "đóng góp hữu ích" cho 4r
    chút ý kiến nho nhỏ
    SITUVN, DX_Degeneration, Mèo Mộng Mơ3 người khác thích bài viết này.
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Chuẩn :x
    YFG730SDX_Degeneration thích bài viết này.
  5. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Lại có mấy bài báo....... haizzz
    Bây giờ chưa áp dụng mà đã thấy mấy bài báo cóp nhặt nhan nhản ra đấy rồi....
  6. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

năm 2013 đóng cưả forum :D
    pingpoongDX_Degeneration thích bài viết này.
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Cũng vậy thôi
    Vote đóng cửa box nhờ vả [​IMG]
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Blah blah blah, càng mở nhiều topic thảo luận như này càng tốn nhiều tài nguyên hơn. Vote close :3 :3
    DX_Degenerationchipxinh2310 thích bài viết này.
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:v :v mình lại mún có chữ đõ ạt min nít trơ teo như B.A.DƯ cơ mà rừng chỉ có 1 cọp thôi nên góp ý B.A.DƯ giải nghệ :v :v
  10. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

không khả thi rồi! như vậy thì số lượng spam, copy để có "bài viết chất lượng" làm sao mà quản lý được[​IMG]
  11. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

Vấn đề muôn thủa :-w
  12. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

hì hì.... cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu thui... nhờ những bài như thế mà diễn đàn mới rôm rã và thu hút nhiều người được.... nên siết nhưng mong đừng siết quá :D
  13. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Theo em thấy nhờ vả là rất tốt, tạo điều kiện cho mọi người cần sự giúp đỡ và cũng là nơi để anh em có thể chỉnh sửa được nhiều ảnh, tăng thêm kinh nghiệm cho mình nhưng lạm dụng cái "nhờ vả" thì trở thành một thảm họa :)
  14. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nếu ko có box nhờ vả thì mình nghĩ 4r dc như ngày nay đâu.
    Bản thân mình chưa nhờ vả ai nhưng mình biết tới 4r qua những cách troll hài hước của anh em ở box nhờ vả.
    Nó có mặt tốt và mặt xấu riêng, cái quan trọng là chúng ta tìm dc cái mặt tốt và hài lòng chứ ko phải ngồi chỉ trích những mặt xấu của nó.
    Ai đáng troll thì ko nói nhưng có 1 số ng nhờ thật tình thì nên giúp họ, vì đây là diễn đàn giúp đỡ, trao đổi, học hỏi và thảo luận. Chúng ta đã giúp đỡ thì đừng nên nói chuyện độc quyền.
    Con gà của thế kỉ, DX_Degenerationchipxinh2310 thích bài viết này.
  15. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Cái này thực sự là rất khó đấy bạn à, kiếm ra 1 bài post hữu ích đã khó rồi, mà có khi lúc đó nó thành cái Voz thứ 2 đấy, vì họ thích thì post vào trò truyện cũng được, nghĩ ra cái gì đó hot hot như ngày hôm qua có thanh niên Hậu Aces của BKHN nổi lên vậy, thì đó cũng thành 1 post hữu ích vì nó kéo theo nhiều view và comment, còn chưa kể việc các bài viết lặp nhau, bài post các box lộn xộn khiến các MOD còn vất vả hơn bây giờ.
    Bạn không nên vơ đũa cả nắm như vậy, vì nhiều thành viên nhờ vả họ tin tưởng vào mọi người trong forum nên mới vào, họ post đúng tiêu chuẩn bài viết (nhưng các bạn không giúp, so sanh mod thế này thế kia), còn số lượng clone để nhờ vả cho xong mình thấy cũng không nhiều, mà có khi đó lại là nơi cho các bạn thành viên cấp 1, 2, 3 trêu nhau (nói thẳng là troll chủ topic) và spam bài viết. Còn về mình, mình vẫn luôn muốn giúp đỡ những mem nào có nhu cầu nhờ vả đơn giản, ít tốn time (tại thời gian mình rảnh không nhiều) để có chút gì gọi là giải trí. Chứ hồi mới vào forum tháng 7, tháng 8, box NHỜ VẢ của diễn đàn này mình thấy rất là chất lượng, các post đều rất chuẩn và số lượng hình ảnh sản phẩm trong 1 topic cũng rất nhiều. Chứ bây giờ mà đóng cái box nhờ vả vào thì lấy cái gì để forum này có thể mạnh thêm, các bạn toàn vào khi forum đã nổi trong giới design thì các bạn đâu có hiểu được tầm quan trọng của nó !!

P/s: bạn cũng phải nên hiểu tại sao admin lập ra box này chứ nhỉ :-?

Bạn có đưa ra ý kiến gì hay ko vậy, có tư cách gì nói #16 là thằng điên??
    Hay vào comment 1 câu như vậy lấy comment ?
  16. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nói thì nói vậy nhưng liệu thành viên nào anh cũng theo dõi đc họ ko.
    1 ngày có hàng bao nhiêu thành viên mới đăng kí và nhờ vả. Haizzz
  17. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Reported :3 :3
  18. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

21 đây :-w , anh spam nhiều quá rồi đấy :))
  19. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Bạn ra đảo mà chơi với khỉ đi :|
  20. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thực sự đọc qua những comment của một số bạn mình thấy rất buồn , nhưng cũng lịch sự bấm like vì dù sao cũng đã ghé thăm đọc bài của mình .

Nhờ Mod khóa chủ đề vậy .
    chipxinh2310 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn