Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thảo luận về Flickr, mời các bạn vào đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Bacvo, 11/10/13.

Lượt xem: 15,154

1. Bacvo Thành viên cấp 3

Không nói dài dòng, các bạn có chia sẽ gì về kinh nghiệm sử dung Flickr có thể post vào đây để mọi người cùng tham khảo.
    1. Đầu tiên: Tải ảnh khi không được phép tải về (do user cài đặt).
    Có nhiều bức ảnh đẹp mà chúng ta mún lưu giữ để tiện ngắm ngía, nhưng khổ nổi Users đã khóa chức năng save vì lý do nào đó.
    Và đây là giải pháp: Nội dung clip dài, nhưng bạn chỉ cần lướt qua và chú ý vào phần cuối của clip:

2. Tải toàn bộ album flickr (set) về máy - Chỉ dành cho trình duyệt Chrome:
    Cách download toàn bộ album (hay còn gọi là set):
    Cách này dùng cho trình duyệt Chrome anh em nhé:
    Đầu tiên anh em vào địa chỉ https://chrome.google.com/webstore/d...afnkbkeg?hl=en và cài Addon này vào nhé, trong trường hợp link trên bị lỗi thì vào Web Store của Chrome tìm với từ khóa DownFlickr và cài đặt.

Sau khi cài đặt xong sẽ có thêm cái nút như trong hình này

Vào bất kỳ một album/set nào trên Flickr (Ví dụ quả bikini này cho máuhttp://www.flickr.com/photos/o-studi...7629985727773/)
    Sau khi ảnh trong album/set đó load hết thì anh em bấm vào cái biểu tượng/nút của Flickr mới cài, nó hiện ra 1 cái bảng nhỏ hiển thị các ảnh trong album/set thì anh em bấm vào chữ Download all

Nó hỏi tiếp thì bấm OK, chương trình sẽ tự bật ra một cửa sổ mới để download các ảnh đó về.

Nếu muốn tìm lại các ảnh đã download thì anh em bấm vào mũi tên bên cạnh cái ảnh sau đó bấm vào chữ Show in folder

Như vậy là đã download được toàn bộ ảnh trong album được chia sẻ.

-----------------------------------

Phần bên dưới mình sẽ hướng dẫn cách lấy link ảnh trên Flickr:

Bấm vào xem 1 ảnh bất kỳ trên Flickr (Ví dụ: http://www.flickr.com/photos/o-studi...57629985727773)

Bấm chuột phải vào ảnh chọn Large hoặc kích thước khác nếu bạn muốn

Tiếp tục bấm chuột phải vào ảnh chọn Inspect element (hoặc là cái gì đó nếu cài trình duyệt tiếng Việt)

Nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ bên dưới, các bạn bấm sang tab Resources, bấm vào mũi tên trước chữ Images cho xổ xuống, bấm vào cái ảnh muốn lấy link. Bấm chuột phải vào ảnh ở cửa sổ bên phải và chọn Copy image URL. Thế là đã lấy được link.

Xin hết!

Nguồn: nufcvn.com

Các bạn có thể xem video này để thấy trực quan hơn :D

3. Tìm ảnh theo máy - Bài viết do mình post trên diễn đàn khá lâu:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tim-anh-theo-may-anh-tren-flick.29250/

...
    Hồng Sơn, hatay1712, Lose Myself4 người khác thích bài viết này.
  2. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

người ta không cho tải về là có lí do và bản quyền của người ta. Ông nào chụp ảnh rồi mới biết cái cảm giác ảnh của mình bị lấy về rồi mọc lên ở đâu đấy mà mình không biết nó như thế nào :|
    dieuhauteo, vietthuong, Tạ Minh Hảo7 người khác thích bài viết này.
  3. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Có vẻ mình sắp bị ném đá :D
  4. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

cái gì cũng có 2 mặt thôi, ủng hộ chủ thớt vì mãi tìm cách down hình bị khóa. còn mình thì chưa cảm giác bị mất bản quyền ảnh này haha
    hatay1712 thích bài viết này
  5. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Bạn New Orleans nói chính xác. Thực ra, việc xin phép người khác hoặc xin link download về chẳng khó, cũng tin là ít khi có người từ chối chia sẽ,

Việc bị lấy ảnh thì công nhận là khó chịu thật :D
    New Orleans thích bài viết này
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

cách lấy ảnh từ flick vds đã cho 1 video :D

mà sao lại có hình của @LeoGay trong video nhỉ =))
    Leo_Gió thích bài viết này
  7. nevermore

nevermore Mới đăng kí

hôm qua tìm đc mấy trang flickr có nhiều ảnh đẹp đang muốn down nhưng mà nhiều qá.cái addon chỏrme của bác kia khá hay nhưng mà nó chỉ phù hợp để down những set có số lượng ảnh khiêm tốn 100 cái đổ về chứ nhiều hơn thì nó cũng down đc nhưng 1 lần nó chỉ load có 30 cái thôi. muốn load nhiều hơn thì phải ấn nút bên dưới cơ. lâu lắm.với lại nếu ảnh ko nằm trong set mà ở trong photostream thì bó tay luôn.bác nào giúp với.có app nào ko.em tìm thấy co cái bulkr nhưng mà nó mất phí mà tìm trên google thì ko thấy cờ rắc j cả.lạ gê
    dunghet81 thích bài viết này
  8. faragona

faragona Thành viên cấp 2

nevermore: bạn dùng cái này, tải về chọn Home Edition miễn phí, paste đường dẫn photostream vào rồi cho chạy, đợi nó load một trang xong sẽ hiện lên ảnh để bạn chọn mà tải về, bấm save xong chuyển sang trang tiếp để load tiếp. Nhớ đặt chỗ lưu ảnh trong mục Settings nhé.
  9. nevermore

nevermore Mới đăng kí

faragona cảm ơn bạn nhé.để tớ thử xem.cái này tốc độ nhanh và ổn định chứ bạn.tớ từng dùng thử cái downloadair ,giao diện rõ đẹp khá dễ dùng nhưng mà tốc đọ tải chậm kinh khủng mà lại cứ tải khoảng 2 cái cùng lúc là bị dis.chán tế ko bít.flikr sao hộ ko làm riêng 1 công cụ để hỗ trợ người dùng nhỉ
  10. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Cám ơn chủ thớt đã nhiệt tình chia sẻ , thực ra đã đưa lên flick là công khai rồi còn bản quyền gì nữa, không cho download thì chụp ảnh màn hình mà chả thế. Mình đính chính thêm là thay vì bấm phải chuột vào ảnh thì nhấn f12 cho nó nhanh
  11. nevermore

nevermore Mới đăng kí

các bạn ơi upload lên flickr thì dùng app nào upload hàng loạt mà nhanh ạ.khiếp dùng trình duyệt chậm kinh khủng luôn ạ
  12. nevermore

nevermore Mới đăng kí

các bạn ơi dùng tool nào upload lên flickr nhanh chóng và hiệu quả ạ.tớ dùng cái flickr uploadr nhưng ko hiểu sqao jo ko đăng nhập vào đc nữa.còn cái windows live picture thì ko authorize đc ạ.giúp với ạ
  13. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

=))) ơn giời ! lại thấy clip mình làm nó lòi ra ỏ đây :))) làm xong éo dám up lên đây vì sợ bọn ml trên diễn đàn ném đá :v ai ngờ dc up hộ =)) mà lâu lắm rồi
    nhatha thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn