Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Về kế hoạch thiết kế áo nhóm + Đăng ký áo forum

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/7/13.

?

Bạn mong muốn áo nhóm forum chúng ta như thế nào?

1. Đơn giản, tinh tế, nêu bật được màu sắc của forum, và quan trọng là giá cả mềm

55.7%
  2. Phải đặc biệt 1 chút vì forum chúng ta là forum về design mà, không thể đơn giản được.

44.3%

Lượt xem: 36,152

1. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

photo tung Không được bạn, 4rum VietDesigner ở VIỆT NAM chứ ko có ở sài gòn :3
    photo tung thích bài viết này
  2. anna

anna Thành viên cấp 2

Mình thấy màu như này hay, không sáng cũng k tối, lo go trước ngực nên là thêu, áo chất lượng vải tốt, không ham rẻ mà nhanh hỏng :)
    pitlamgi thích bài viết này
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

:D bản thân mình thấy màu xám tro rất kén vóc người, đặc biệt là nam, tướng nhỏ nhỏ, mặc vào mất hết phong độ! Nên lấy màu trắng hoặc màu đen thôi. Có cổ.
    Thay vì cổ hoàn toàn là 1 màu, sao mình ko làm cổ chỉ có 1 line màu ngay chân cổ áo, tay áo thôi (ví dụ áo đen, cổ đen, chân cổ viền 1 line đỏ, thật mảnh, nhưng nhìn là thấy liền, cổ tay cũng thế - như vậy bớt thô hơn là nguyên cái cổ màu đỏ)
    ShimizuBùi Lộc thích bài viết này.
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

typo như này thì sao nhỉ :D:D
    pitlamgi, hoangmvsun_writer thích bài viết này.
  5. hoangmv

hoangmv Mới đăng kí

Cá nhân mình nghĩ thì :
    Nên chọn áo đen hoặc trắng vì 2 mầu này là mầu gần như hợp với tất cả các mầu da dân VN mình chứ không như áo mầu khác vì da mỗi người hợp 1 kiểu mầu khác nhau .( da bạn nào tối và nhỏ người càng không hợp màu xám tro và như thế sẽ thiệt thòi cho những người đó )

Về phần áo có cổ thường những người đi làm hoặc có tuổi thì hợp vì trông đứng đắn lịch sự .Nhưng thanh thiếu niên và đa phần lại chỉ hợp áo không cổ vì nó dễ mặc ,dễ vận động và cũng không bị nóng phần cổ ( cái này ai tóc dài thì rành nè )

Tiếp theo là phần design ,nếu như phần sau lưng "nên" in dòng chữ đơn giản "vietdesigner.net" thì phần trước ngực lại in đặc sắc , có mầu mè hơn một chút xíu nhưng có thể vẫn giữ được sự nghiêm túc và chuyên nghiệp.
    Thiết nghĩ một số mẫu mà các bạn đã up lên thì mình trông không khác gì các mẫu áo đơn giản ở các hội nhóm và forum khác trước nay hay làm . tại sao mình ko làm khác biệt đi ? Hãy mặc 1 cái áo mang cái tên như chính sự ý nghĩa và thể hiện của nó thì hơn . Đây cũng là dịp cho các pro khác trong diễn đàn như nokia6670 thể hiện khả năng design của mình chẳng hạn

Cuối cùng là về phần đặt áo và giá cả. Các bạn nên chọn chất lượng loại áo tốt nhất có thể và giá cả phải mềm , đáng tin cậy ( phần này các bạn nên phân công và đến tận nơi in để kiểm chứng và xem xét kĩ giá cả là tốt nhất )
    hangpt27, conan88, Trần Bá Đạt2 người khác thích bài viết này.
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

Giờ mới đọc topic này:) em nói thiệt là chẳng ấn tượng gì mới mấy áo trên, nhìn như áo của công ty nào đó cho công nhân mặc ấy :))
    nên sản xuất hai loại, có cổ và không cổ cho những ai thích, còn về thiết kế, làm chữ việt designer dạng typor là đẹp hơn, áo nhìn cứng mà ko trẻ trung gì cả, mình là dân thiết kế mà mặc cái áo nhìn nó thô thì ko ổn lắm, hào hứng thì hào hứng thiệt, nhưng cũng phải chuẩn bị kĩ lưỡng chút
    có rất nhiều mẫu áo, đồng ý đơn giản, nhưng đơn giản mà ko có chất riêng hay để lại cá tính thì ko ổn! nhìn vào mẫu áo người ta ấn tượng à tụi này ở VDS chớ mặc người ta nhìn thoáng qua rồi nói tụi này là thợ điện hay thợ lắp gì gì đó ở một cái siêu thị( tụi siêu thị hay có mấy loại áo i xì vậy luôn)
    đó là ý kiến của em :v gạch đá thì đành chịu thôi, để mai lên ý tưởng thiết kể thử xem sao :)
    Two, Shimizu, Hẻo Hóm Hĩnh10 người khác thích bài viết này.
  7. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

THeo mình thấy áo nên ko có cổ cho nó năng động, trẻ trung hợp vs tuổi trẻ của toàn diễn đàn
    Còn về màu áo nên là màu xám tro hoặc đen cho dễ mặc vs mọi người.
    Áo đừng nhiều chi tiết , dườm dà quá là được.
    Trang HoàngVũ Đức Minh thích bài viết này.
  8. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

Chen SirO trắng hoặc đen! xám kén người mặc lắm @@
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Vũ Đức Minhpitlamgi thích bài viết này.
  10. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Vote đặc biệt, forum thiết kế ko thể làm áo đơn giản được. Đặc biệt nhưng cũng ko được quá khác biệt và phải bao hàm cả sự tinh tế nữa, cái này sẽ do đám đông quyết định :D.
    Màu chủ đạo thì trắng, đen hoặc đỏ, ko nên xám vì khá kén người mặc
  11. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

nên làm áo có cổ.e thấy mọi người có ngưới thích áo den người thích trắng.vậy a làm 2 màu trắng và đen.
  12. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

E có tí ý tưởng
    nqloivn, chichicherry123Mezzazzy thích bài viết này.
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Áo gì cũng được,. với sở thích của cá nhân em thì hình thức thế nào cũng được vì em là con trai cũng chả cần cầu kì làm gì,.. mọi người đồng tình 1 kiểu áo thì em cũng mặc kiểu đấy, nghe theo mọi người ( đấy là sở thích cá nhân, quan điểm cá nhân của em :D ) ... còn về phần chung thì miễn sao chất vải mặc mát là được :D chứ đừng có ngồi trước quạt mà mồ hôi vẫn đổ rào rào là ko mê rồi,. theo em nên làm 2 loại có cổ và ko có cổ vì đâu phải hoàn toàn đều thích ko có cổ,. em cá là nhiều người cũng thích có cổ,. em cũng thích có cổ ợ =.=
    ~(—_—)~
    Chen SirO thích bài viết này
  14. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Màu gì cũng được, chỉ cần có logo Vietdesigner trên ngực là được, simple is the best mà :)
  15. Lê Thái Anh

Lê Thái Anh Mới đăng kí

Vote màu đen nhá !
    hangpt27 thích bài viết này
  16. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Vote trắng hoặc đen nhé..
  17. Chen SirO

Mỗi e là dễ chiều nhỉ...
    Nhưng chị Dislike quả có cổ của e . Đoilơ ViệtDesigner.Có cổ nhìn già e ơi
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  18. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình già mất rồi, mặc áo nửa có cổ nửa không vậy, :(
    Tâm HàĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  19. Chen SirO

Anh Dư và mọi người tham khảo nhé.
    VN88 là wedsite DJ.
    Áo của họ đơn giản , họ có 2 màu trắng và đen cho m.ng lựa chọn ko cần thiết là 1 màu đồng nhất,
    Họ làm rất đơn giản mà mình cũng thấy đẹp
    nqloivnILovePhotoshop thích bài viết này.
  20. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Các mem nữ có lẽ không ai thích áo có cổ, nhưng với nam thì khác, tụi mình thích sự lịch sự, có thể mặc áo đi đến mọi nơi, trong cả hội họp lẫn đi chơi! Áo có cổ làm nam trở nên đứng đắn hơn! :D

Chất liệu vãi nên làm tốt, vì thế mình vote đặc biệt!

Thiết kế thì thấy nhiều bạn thiết kế bên trên rồi, mình thích cái có logo trước ngực và VietDesigner.Net sau lưng hơn ^^ Nó đơn giản nhưng ai nhìn vào cũng biết nó là gì :P
    hangpt27, khanhdu1994idpitlamgi thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn