Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo Luận]VietDesigner sẽ cần có gì trong năm 2013 sắp tới

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ILovePhotoshop, 27/1/13.

Lượt xem: 4,824

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

VietDesigner sẽ cần có gì trong năm 2013 sắp tới
    Tình hình là dạo gần đây mình thấy 4rum nổi lên nhan nhản rất nhiều topic góp ý,cứ hết topic này tới topic khác cứ thay phiên nhau mọc lên,mà kết quả cuối cùng cũng chưa đi được tới đâu,chỉ thấy toàn war,đã kích nhau,lấy số đông đàn ép mem mới ..vv và vv…những topic đó có số trang lên tới từ 5-10 trang trong 1 bài viết,nhưng chủ đề chính cũng chỉ xoay quanh mấy chuyện xảy ra từ thập niên 80 rồi ,vậy mà nó vẫn cứ tiếp diễn trong thời gian hiện tại,và sẽ tiếp tục kéo dài trong tương lại :( .
    Cứ thế 1 bài viết chất lượng nào ra đời ví dụ như file psd đẹp,tút hay….thì lại bị mấy cái bài góp ý tràn lan đó đẩy lùi xuống dưới để các bác chém nhau tiếp,1 đề tài mà chưa đi đến hồi kết thúc và chưa ai chịu nhường ai .Dạo này vào topic nào,mình chỉ xem sơ qua bài viết của chủ thớt rồi đi chứ dù biết nó có hay hay dở đi cũng ko dám để lại comt,vì biết 7-8 phần là các comt phía dưới 10 phần thì 7-8 phần là chê,ném đá,ko thì là các đề tài TRANH LUẬN muôn thủa gây mất đoàn kết anh em .mem mới vào 4rum nhìn đâu cũng toàn bài góp ý,sẽ gây ản hưởng đến chất lượng của 4rum đáng kể .

Nhằm tránh CÓ THÊM nhiều topic dạng này ra đời làm ảnh hưởng nhiều bài viết khác nữa làm chìm bài hay xuống dưới,gây nhiều tranh cãi về 1 nội dung đã đc lập lại nhiều lần,post trùng bài viết,tình cảm anh em bị sức mẻ bởi những cuộc tranh luận đó mà họ luôn miệng nói đó chỉ là TRANH LUẬN .Mình đại diện số đông xin lập topic này để làm topic TỔNG HỢP những ý kiến đóng góp nhằm góp phần đưa 4rum ngày 1 phát triển hơn .Anh em nào có vấn đề bức xúc về 4rum thì comt tại đây để mọi người cùng giải quyết cho hết năm củ để cùng nhau phát triển mạnh hơn trong năm mới nhé .Và thấy 4rum chúng ta cần thêm gì,bớt gì thì cũng xin bỏ chút thời gian comt vài lời để 4rum ngày càng hoàn thiện hơn có thể phục vụ cho các bạn tốt hơn nhé .

Về phía mình có 1 số góp ý nhỏ sau :

Nên sớm tổ chức buổi thiết kế áo 4rum sớm để qua năm mới tiến hành In áo và mang trong các dịp offline mini sắp tới,nhằm đưa 4rum đến gần với các bạn trẻ hơn,tạo sự đoàn kết đồng đội hơn mỗi lần có các dịp offline .Thiết nghĩ việc này mình thấy k cần thiết cái gì Admin cũng phải làm,4rum dạo này nhiều lỗi nên Admin cần nhiều thời gian hơn để làm nó,vì 1 ngôi nhà mà ko vững thì dù anh e trong nhà có đoàn kết thế nào cũng ko ở được.chính vì vậy mình nghĩ anh em trong 4rum + bQT từ smod trở xuống nên phát động sớm phong trào này,rồi khi mọi chuyện ok thì gửi lên Admin xem lại,nếu Admin duyệt thì mình tiến hành luôn .Với lại mình thấy đây là thời điểm tiện lợi nhất,vì mình biết rất nhiều mem cũng muốn có Áo 4rum,nhưng…chưa chắc họ có tiền để mua với sức của 1 học sinh hoặc sinh viên xa nhà,nên dịp tết sẽ là cơ hội các bạn ấy có tiền tết để trích ra 100-150k mua 1 cái áo cùng chung vui với mọi người ,các bạn thấy sao nhỉ ? Admin xem xét nhé ,thank All đã quan tâm .Hy vọng sau bài mình đừng có them mấy topic như vấn nạn nhờ vã,rồi ý thức diễn đàn nỗi lên nhan nhãn nữa nhé,thuốc đắng dã tật sự thật thì mất lòng,mình có nói gì ko phải,năm mới sắp đến mọi người bỏ qua để cùng nhau phát triển 4rum vững mạnh hơn nhé :)

...
    Dohoa, Nguyễn Tất Thắng, always10 người khác thích bài viết này.
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

:like: Cho ý tưởng áo
  3. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Em đồng ý và ủng hộ 2 tay lun \m/
  4. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

\m/ Em đồng ý
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bài viết số 5 :-"
    DX_Degeneration thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Riêng tôi thì hi vọng các bạn sẽ trình bày bài viết gọn gàng và dễ nhìn hơn mỗi khi lập topic! Tôi đánh giá rất thấp cách trình bày của topic này, bold đậm lên hết, viết dính chùm vào nhau?

Thử đứng ở vị trí người đọc xem ngta có hứng thú đọc hết những gì chủ thớt trình bày ko?
    princekute19, SammyYun, anhlabeu9 người khác thích bài viết này.
  7. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Tôi đánh giá cao tinh thần và ý tưởng của bạn, tuy nhiên rối mắt quá nên chưa đọc kỹ :P
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  8. Vông Vênh

Vông Vênh Banned

ủng hộ 2 chân 2 tay luôn :D
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Điều cần nhất và đã làm đc là đổi nhà cung cấp dịch vụ khác :v :v
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hãy cho Vietdesigner thêm ít thời gian đi bạn . :)
    Nobita Plus thích bài viết này
  11. Phạm Hữu Dư

Ai bảo ko có box Tuyển dụng nhỉ? Bạn tham gia diễn đàn bao lâu rồi mà còn hỏi câu hỏi này thế bạn trẻ?

Đừng so sánh với dohoavn, họ đã có 8-9 năm tuổi đời rồi! Còn diễn đàn nói riêng của Việt Designer thì chưa đc 1 năm tuổi đâu :)

Còn việc spam những topic ngoài lề trên page là có lí do của nó! Những ai chưa hiểu biết về tầm quan trọng của Social Marketing thì đừng phán như đúng rồi! Diễn đàn có được tầm ảnh hưởng như hiện này là nhờ những bài post nhảm nhí đó đấy ;)
    anhlabeu, Ku Sang, Nguyễn Trường4 người khác thích bài viết này.
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Reading ............ :">:">:">
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  13. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Thói quen xài thẻ B ròi,đã Edit,để khác phục thói quen dần :D
  14. Phạm Hữu Dư

Diễn đàn nó cũng giống như xã hội loài người chúng ta đang ở! Có ng này ng kia, ko thể đòi hỏi tất cả đều sống có văn hóa đc, fải có người giỏi, có người dở, có người hiền, có người ác! Nó phong phú đa dạng như thế đó, cũng như diễn đàn, ko thể nào chỉ toàn những cao thủ mà ko có newbie, và những ng nhờ vả. Phải chấp nhận điều đó, cậu còn trẻ nên ko hiểu đc điều đó.

Tuy nhiên nói vậy ko có nghĩa là muốn vào nhờ vả là nhờ vả đâu! Sắp tới diễn đàn sẽ update rule chặc chẽ hơn, dự kiến là hoàn thiện trước tết! Mình đảm bảo với các bạn diễn đàn Việt Designer sẽ là diễn đàn có rule và quy định chặc chẽ và nghiêm khắc nhất trong tất cả các diễn đàn ở VN, tin mình đi :)

Diễn đàn nào mới mở, điều đầu tiên cũng cần phải có 1 lượng member nhất định và tầm ảnh hưởng của nó! Để từ đó sẽ đi theo hướng chất lượng từ từ, đó là quy luật phát triển của bất cứ diễn đàn hay website nào,...chứ ko tự dưng mà có đc sự tiếng tăm của nó đâu...
    Hà Bơ, Nguyễn Tất Thắng, Ku Sang4 người khác thích bài viết này.
  15. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Chặt chẽ làm gì? nghiêm khắc làm chi?! một diễn đàn quá khắt khe thì dần vắng khách thôi! thay vào đó thì ta nên tìm một đội ngũ quản lý năng động, hòa đồng, chuyên nghiệp để có thể quản lý tốt diễn đàn!
    Hà Bơpitlamgi thích bài viết này.
  16. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Bạn không biết đó thôi, hiện nay các mod chẳng qua để lỏng quy định một xíu, vì hiện tại đang chờ quy định chung chặt chẽ của Admin, nếu có thì các Mod mới có cách làm việc khác được, từ đó mới chuyên nghiệp hơn. Hiện tại đội ngũ quản lý theo mình hằng ngày vẫn làm việc, theo dõi và phát triển box đó thôi, riêng mình tuy bận học nhưng mỗi ngày vẫn vào thăm box đều đều
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Sắp tới mình sẽ ban nick 1 số bạn mở hàng/ ;))
    Ku Sangthuynganquan thích bài viết này.
  18. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có em ko đại ca B-)
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ban nick thím lấy đâu ra ng làm manip vs retouch nữa.:-"
  20. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

hy vọng là em không nằm trong danh sách mở hàng đầu xuân
    Eminem thích bài viết này
Từ khóa: