Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo Luận]VietDesigner sẽ cần có gì trong năm 2013 sắp tới

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ILovePhotoshop, 27/1/13.

Lượt xem: 4,789

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình vừa đổi đội tuyển yêu thích là MU sang Reading... giống anh Hổ :D
  2. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Có 1 sự thật là anh em chỉ giỏi chém gió đã kích với nhau hết trang này tới trang khác chứ khi cần anh em vào thảo luận để đưa 4rum phát triển hơn thì chả thấy bóng ma nào hết .nhưng nếu có mem nào vào post bài góp ý 1 cái gì thì dự là trên 5 trang .
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

thấy cái box nhờ vả như bãi rác : thất tình nhờ xóa người yêu , ốm yếu nhờ làm hình cho gấu đi khè người ta , xóa giùm em thằng ở trong hình vì nó xấu , blend hình tặng gấu rầu từ biên " a làm đó đẹp hem e " . . . . toàn là mấy cái chả đâu ra đâu để ae có dịp luyện tập thêm chiu trò PS ... , nghĩ góp ý có cần phải thiết lập chế độ kiểm duyệt bài viết người dùng để chọn lọc các bài tốt bài hay up lên và từ đó chất lượng nhờ và cũng đi lên ko như bây h , thấy như cái chợ tạp
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  4. ILovePhotoshop

ý của e là chức năng duyệt bài viết mà các box rao vặt quãng cáo của các 4rum khác hay xài để tránh xì pam quảng cáo à .cũng là ý hay .để tránh 4rum phải tiếp nhận những bài nhờ vả vớ vẩn .Chờ Admin duyệt xem sao vậy
  5. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

chả cần phải tranh cãi nhau nhiều làm gì...có CUNG ắt sẽ có CẦU..theo NHU CẦU thì từ từ cái gì cũng có..chả phải vội :)...like thiết kế áo =)) :v
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e thấy đa số 4rum mình từng tham gia trước h viết bài lúc nào cũng có kiểm duyệt
    thứ 1 là để tránh spam , thứ 2 là hạn chế những nhờ và linh tinh nhiều khi đọc vài bài thấy quá nhảm , chọn lọc một cách có khoa học những bài có tiềm năng , những bài hay " ko nhất thiết là bắt người viết bài phải thật chuyên nghiệp nhưng có nội dung và hình ảnh tốt là oki " , mặt khác box nhờ và cũng là nơi để ae mình có dịp luyện tập thêm tay nghề, và vừa làm vừa hướng dẫn thêm cho họ về kỹ thuật , chứ thật sự bây h , giống như mấy bạn nghe trên fb trên mạng " ờ cái diễn đàn này làm hình đẹp lắm , PS là thần thánh cơ " nên cứ đăng ký đại 1 acc rầu " Nhờ vả - em muốn da trắng mắt xanh mũi cao " và nói chuyện thì nhiều bác cứ như ở trên mây , hem viết PS đc adobe làm ra ở mặt đất
  7. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

thế có nên trên 10 bài viết ( tự lập topic) trên 100 bài post thì mới dc nhờ vả ko nhỉ :)..thế là ko lo vấn nạn lập đại 1 tk cá nhân lên nhờ vả..nhờ xog rồi vả cái rồi lặn luôn :v
  8. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Cần ít những topic nhảm như topic tai nạn của bạn Lỳ.
  9. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

nhưng đó là bên chuyện trò linh tinh mà bác :v..
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phũ phàng thế bác :))
  11. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Linh tinh thì linh tinh chứ. Bạn Lỳ không biết đâu là giới hạn à? Cười cợt trên đau khổ của người khác. Bạn bè của bạn mà không may bị tai nạn thế, người khác mang ra làm trò cười thì bạn có chịu được không? Cái topic đấy vẫn sống và vẫn còn comment cười cợt đến tận hôm nay thì phải.
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hem có đâu bạn , chơi kiểu đó nó sì pam còn ác liệt con nhà cá biệt :v :v và 100 bài viết thì khá là nhiều và tốn thời gian , nếu bạn có đọc về UX họ có 1 câu cơ bản thế nì : cách tốt nhất để hiểu người dùng muốn gì cần gì là đặt mình vào hoàn cảnh của họ
    giống như trên mình có nói . box nhờ vả đc lập ra để giúp các bạn có nhu cầu hay yếu về nhiều mảng . . . mặt khác nó là 1 sân chơi để các bạn có dịp luyện tập thêm các kỹ năng và mọi thành viên khác sẽ là người đánh giá giùm bạn xem ờ làm thế này quá gút hay còn chút thiếu sót từ đó rút kinh nghiệm vì hem có ai là hoàn hảo hết :D
    đứng ở góc nhìn khách hàng " tức người xem " ta chặn theo kiểu 100 bài thì mình qua site khác nhờ còn thích hơn là tốn time vì chả biết bên nì ae làm ăn thế nào có khi còn bị troll
    Thế nên , mới cần có kiểm duyệt bài viết chọn ra những bài có tiềm năng những bài hay để ae cùng nhau thử sức và nhờ đó , uy tín về kỹ năng của 4rum đc đẩy lên 1 tằng mới , chuyên nghiệp hơn
  13. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Trong box Nhờ vả, cho Mod kiểm duyệt bài rồi mới đăng thì sẽ tốt hơn nhiều.

Diễn đàn mới mở, thành viên cũng toàn những người trẻ nên nếu quy định gắt gao như bên dohoa gì gì thì cũng khá là khó.
  14. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

này nhé...bác đọc cho e cái TIT trước..e để icon :( tức là e ko cười cợt trên nỗi đau của người khác..còn tất cả cmt trong bài post e chỉ trích dẫn 1 số bài của ,mấy bác..thường thì tôn trọng người ta trong 1 topic e trích dẫn rất nhiều..còn riêng trong bài tai nạn đó e trích dẫn rất ít..bác có thể vào xem..với lại e post lên để thảo luận.thứ 1: có phải tai nạn là pts hay ko...tại sao cái xe đạp mà lại làm đổ dc cái xe buýt ấy...còn cách nhìn nhận thì CUỘC SỐNG MUÔN MÀU mà bác...mỗi người có cách nhìn riêng...EM ĐỌC RẤT KỸ NỘI QUY..bài e post ko vi phạm..chỉ post lên thảo luận..bác ko thíc bác có thể lên thẳng Topic đó bác góp ý..e sẽ tiếp thu..
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đờ mờ, thêm cho tao cái box 18+ để đỡ mất công qua lầu xanh ngay​
    Lỳ... thích bài viết này
  16. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

Thứ 2: bác ạ..chuyện gì buồn cũng chả lâu đâu..đơn giản thế này nhé..ví dụ bác rất yêu quý con chó nhà bác...lỡ may nó bị tai nạn chết...bác buồn cả đời à.
    Thứ 3: tụi e ko cười cợt vụ tai nạn đó nhé..bác đọc thì đọc cho hết..đa số tất cả các cmt đều bình luận về cái xe đạp..bác xem lại cho e người ta cười cợt cái gì trước rồi hãy trách móc người ta nhé..như thế là TÔN trọng người khác đó bác..THÂN !
    Hà Bơ thích bài viết này
  17. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

:v dc ko bác...vote 1 phiếu =))
  18. ILovePhotoshop

Thôi,chấm dứt chuyện đó đi.Tập trung vào vấn đề chính đi mọi người .
  19. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tớ có nằm trong số đó ko ;)
    Eminem thích bài viết này
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nói chung là áo hội bàn rồi, ắt sẽ đến lúc phải có. 4r mới lập dc 1 tg ngắn nên chưa thể 1 phát mà làm dc tất cả mọi yêu cầu ý kiến. Cái cần thiết là 4r hay die nay đã sửa dc, box nhờ vả ad đã nói là sau tết sẽ gắt gao hơn, cái chính là ý kiến đóng góp thì ít thôi và nếu có viết thì viết 1 lần cho hết chứ ko nên chơi theo kiểu ăn theo, thấy ng` ta ý kiến, mình cũng có ý kiến riêng rồi làm thêm thớt mới, như thế ko biết có đẩy mạnh 4r đi lên hay chỉ là thành viên mất đoàn kết với nhau.
    Nên lập hẳn 1 thớt như "Nhật ký thành viên Viet Designer" của thím hổ, nếu ý kiến nào mới đưa ra cảm thấy hợp lý thì cho nó lên trên để mọi người đọc và bình luận. Có như thế thì mới giảm cái hiện tượng ai cũng muốn lập thớt góp ý riêng dc và tất cả ý kiến sẽ dc tổng hợp trong đó.

Còn về khoản nhờ vả làm ảnh thì mong Ad và các Mod sẽ có quy định cụ thể và chặt chẽ để tránh tình trạng lúc nào cũng thấy nhờ vả khiến 1 số thành viên ko thích, nếu các thành viên ko thích thì có thể đi ra, có thể ngứa mắt quá thì post những cmt đụng chạm nhẹ đến thớt chứ ko nên gây chiến tranh.
    Nhưng... kẻ nào coi thường 4r, coi thường page, coi thường Ad và Mod thì nên ban ngay lập tức, tránh tình trạng như đợt war vừa rồi của bạn Mr.Lai, rồi thì clone nick để chửi bới các thành viên khác. Thiết nghĩ góp ý thì góp ý nhưng có làm dc ko lại là 1 vấn đề nan giải, ko phải lúc nào cũng như mong muốn dc, ng` thích thế này, ng` thích thế kia. Đây là cả 1 cộng đồng chung của tất cả mọi người chứ ko phải thay đổi vì 1 số cá thể riêng biệt.
    Cảm ơn đã đọc các dòng trên.
    Hà Bơ, Mèo Heo, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn