Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thất nghiệp ngồi thiết kế nhận diện thương hiệu cho chính mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hklb5643, 9/12/15.

Lượt xem: 7,608

1. hklb5643 Thành viên cấp 1

Delete

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/12/15
  2. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

xau:
    1. logo xấu. có slogun mà ko co tên cho logo. kim cương không tỏa sáng mà chỉ hấp thụ ánh sáng ( tìm hiểu những bài test xem thế nào là logo đẹp xấu). logo thì phải cách điệu chứ không phải làm rối nó lên. seacrch keywork "diamond logo" chắc sẽ học hỏi được nhiều
    2. slogun xấu. dài dòng. font xấu. 1 màu
    3. bộ nhận diệ siêu xấu. bố cục xấu
    4. nội dung dư thừa. dể tấm hình là biết đực rựa rồi. cần gì giới tính. trừ khi không phải
    - phần học vấn phân chia cấp bật nội dung khhông đều
    - học hỏi trên diễn đàn mà cũng là kinh nghiệm thì chào thua bạn
    - cái gì không biết thì đừng ghi từ lừa vào ( tìm hiểu kỹ lại thuật ngữ "MARKET" mà bạn dùng là đúng chính tả chưa)
    - khi đi làm thì những thứ liên quan đến liên lạc như mail, skype .... thì dùng tên thật hoặc gần với tên thật ( vãi cả CườngloveChi)
    5. tiếng việt không ra tiếng việt. tiếng anh không ra tiếng anh
    6. kích thước chữ loạn cả lên
    7. với các bằng cập của bạn thì vẫn chưa hiểu hướng đi tương là là WEb, 3D quảng cáo hay nội thất nữa
    Cả bộ nhân diện đều trái với nội dụng tốt nghiệp chứng chỉ loại giỏi

Shift delete tất cả. ngồi đọc những bài về brand trên diễn đàn. kham khảo bố cục. màu sắc .... làm logo trước. rồi hãy đến nhưng cái kia. chẵng có gì vội vàng

Chúc thành công
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/12/15
  3. phuongquyen_ngoc

phuongquyen_ngoc Thành viên cấp 1

like ý tưởng mỗi người như 1 viên kim cương, mỗi người tỏa sáng ở 1 lĩnh vực........... còn riêng về phần thiết kế mình cũng thấy chưa đẹp lắm, nhưng không sao, làm từ từ sẽ lên tay. Mình cũng đang trong giai đoạn mài dũa tay nghề nè, :3
  4. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Loại giỏi là mức độ thế này sao ?
    drax thích bài viết này
  5. IrisDesigner

IrisDesigner Mới đăng kí

Dự là bạn sẽ còn thất nghiệp dài dài:))
    Mr EDduypv2742 thích bài viết này.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chắc tại thớt làm 1 gam màu lạnh nên mọi người thấy đơn điệu.
    phen này thớt được thêm gạch đá để xây cái nhà mới rồi.:D
  7. TuanYun

TuanYun Thành viên cấp 1

Cái học viện ITPlus đấy thì muốn bằng loại giỏi hay xuất sắc gì chả được. Đợt trước cũng học bên VNSkills, cũng thuộc viện CNTT ĐH Quốc Gia HN, và nhận ra cái bằng ấy chẳng có giá trị mẹ gì cả ( em hơi bức xúc nên các bác thông cảm). Cái bằng in vào tờ giấy gango mà bọn em chuyên vẽ màu nước => như tấm giấy lộn, học thì giáo viên cũng bình thường, cũng có làm đồ án tốt nghiệp đấy, nhưng chỉ mang tính hình thức. Nói chung là quá chán so với số tiền bỏ ra
  8. hklb5643

hklb5643 Thành viên cấp 1

S1. Đã là logo cá nhân của em chứ có phải công ty hay tổ chức gì đâu mà cần tên, chỉ đơn giản là hình tượng em thích thì em vẽ lên > logo em là logo hình bác nhìn không thấy nó là viên kim cương à hay phải viết ở dưới là viên kim cương =))
    2.Slogun từ ngữ dài dòng hay không không quan trọng miễn nó ý nghĩa với em.
    3.Cái này em chưa có nhiều kinh nghiệm chịu =))
    4. Nội dung của em k biết thừa đoạn nào, kinh nghiệm em tiếp thu qua các bài viết và nhận xét của mọi người trên diễn đàn có gì sai hả bác. Maket là lỗi đánh máy em gõ thôi bác soi kỹ quá. Còn về fb và mail em dùng từ lâu rồi nên không muốn thay đổi sky thì em k có xài =))
    Còn chứng chỉ của em là do trường em cấp, em học dốt mà được cấp chứng chỉ giỏi thì là lỗi của nhà trường k phải lỗi của em :D
    Dù sao cũng cảm ơn bác đã vào xem hết bài của em, những lời nhận xét của bác em rút ra được khối kinh nghiệm rồi cảm ơn bác !
  9. hklb5643

TuanYun cái này thì mình biết, từ khi mình đi làm thì cũng chưa mang chứng chỉ ra khoe bao giờ, nghề designe mà có mấy ai quan tâm bằng cấp ra trường đi làm cũng vấp váp nhiều cái mà đi học không ai dạy. Cái này là lúc mình rảnh thì mới đưa thông tin của mình vào cho đủ thôi :)
  10. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

đổi nghề đổi nghiệp đi Ku
    Emerald, leolemon, Chất PC3 người khác thích bài viết này.
  11. hklb5643

Cảm ơn các bạn góp ý.
    Cái này tự nhiên có ý tương trong đầu thì mình thiết kế lên thôi chưa chau chuốt lên còn xấu, cũng đang cố gắng mài dũa bản thân hoàn thiện hơn, không ai sinh ra đã tự hoàn hảo cả :D
  12. tungfpt

tungfpt Thành viên cấp 1

khổ thân thằng bé :)))
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mấy bác thẳng quá làm Thớt sợ kìa ! @@!
  14. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

- Logo là kim cương,phía dưới là tấm kính,vậy ra kim cương làm dao cắt kính, ờ mà chắc dao này tốt đây, khoét cái lỗ vuông vức ghê !
    - Facebook là cuonglovechi nghe ko hay, nên đổi lại là : batnapquantaihonchilancuoi
    - Khoe kinh nghiệm chém gió trên các diễn đàn : phải viết rõ đã chém gió được mấy năm ?
    - 1 trái nho kỹ năng mềm,1 chùm nho kỹ năng cứng ??? cứng thừa mềm thiếu,còn cứng quá sao đi làm được :))
    - Nếu ko đẹp giai đừng lấy hình làm điểm nhấn ! :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/12/15
    Emerald, thitkho, HAD2 người khác thích bài viết này.
  15. TuanYun

TuanYun Thành viên cấp 1

Qua cách trả lời tôi thấy bạn là người bảo thủ.
    Thứ 1: Logo của bạn làm theo ý bạn thích, cái này không nói, nhưng theo ý kiến của t. Logo này quá rườm rà, trong logo cần hạn chế các đường nét quá nhỏ, như của bạn, khi in với kích thước nhỏ sẽ không thể hiện được hoàn chỉnh logo.
    Thứ 2 bố cục CV rất xấu, không có điểm nhấn, font chữ sử dụng không hợp lý, màu sắc gây khó chịu cho người đọc.
    Thứ 3: đùng như bác trên nói, email để làm việc khác với email mà "bạn thích, không muốn đổi". Sau này đi làm nhìn email để gửi nội dung công việc sẽ đánh giá bạn là người không nghiêm túc.
    Có mấy lời với bạn như thế
    MaMaEmerald thích bài viết này.
  16. hklb5643

Mình bảo thủ với tùy người và tiếp thu với tùy người bạn ạ, khả năng có hạn nên đây lượm gạch xây nhà :D
  17. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

E xin các bác nhẹ nhàng nhẹ nhàng thôi. Cương quá nó sẽ cứng đó! Đoàn kết và xây dựng :v
    thitkhoK.Trang thích bài viết này.
  18. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Nói thật mình nhìn thấy 1 màu xanh cói lóa + 1 font nhìn chữ không ra chữ đã không muốn xem chi tiết rồi, đồng ý là CV cần phá cách nhưng design kiểu của b là b đang phá chính bản thân đấy :D b nên mang tham khảo các mẫu CV trên mạng về màu sắc bố cục cách sắp xếp r đúc kết lại làm 1 CV + logo khác xem sao. Chúc b thành công :D
  19. hklb5643

cảm ơn bạn, sẽ hoàn thiện dần dần.
  20. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

màu sắc chói mắt, logo ko đẹp, cv nhìn cây cây chứng tỏ tay nghề còn non và khô cứng.

Ủng hộ diễn đàn