Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thất nghiệp ngồi thiết kế nhận diện thương hiệu cho chính mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hklb5643, 9/12/15.

Lượt xem: 7,634

1. iGMistgun

iGMistgun Thành viên cấp 1

Mình nghĩ cái này chỉ dừng lại ở mức độ có phần mềm về rồi dùng shape đại loại v...Bác nên trau dồi thêm đi ko là thất cmn nghiệp thật đấy.
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Ông thầy nào cho bạn loại giỏi và khá vậy ?
    Cho mình xin cái tên :)
    trunghieudesigner thích bài viết này
  3. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

"Quá sáng" tạo =))
    P/s: Nếu làm chơi không sao, còn nếu là tất cả những gì bạn thích trong đầu và vẽ ra thì khuyên bạn nên ... bỏ nghề Design =))
  4. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

binnghiem #2 nói thô nhưng rất chuẩn. Nên tiếp thu hơn là gân cổ lên cãi ^^
    Khi nào hiểu được mấy cái binnghiem nói thì trình độ bạn sẽ lên 1 tầm cao mới.
    Nhưng cũng xin đính chính lại là Slogan chứ không phải là Slogun ( chắc đánh sai )
    binnghiem thích bài viết này
  5. Hai Yen Nguyen thi

Hai Yen Nguyen thi Thành viên cấp 1

Ý tưởng như chủ thớt thì thất nghiệp ngồi nhà mòn cả đít quần^:)^
  6. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

Nghĩ cũng tội cho chủ thớt, dành tâm huyết, thời gian làm thương hiệu cho bản thân, nhưng vừa post lên đã bị ném đá tơi bời. Nhưng góp ý của bác #2 binhkhiem là hoàn toàn chính xác, bạn hãy tham khảo bỏ qua cái tôi mà tiếp thu, sửa chữa lại.
    Nếu bạn đã làm cho bản thân thì hãy đầu tư kỹ thêm một chút nữa, bố cục, màu sắc, thông tin cá nhân cần sắp xếp lại một chút cho hài hòa hơn, không bị đơn điệu hay chói mắt như cái trên.
    Chúc bạn thành công, rút được nhiều kinh nghiệm và đi đúng hướng với con đường Design >:D<
  7. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Các bác ném gạch làm em sợ run, em còn chả vẽ được thế này. Nhưng mà công nhận nhìn nó xấu thật.
    p/s: đọc cmt sau của bác binnghiem cười rụng rốn =))
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình rất thích sự tự tin của chủ thớt :D
  9. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Không biết là bạn đã đi làm chưa.Và nếu đã từng đi làm rồi mà vẫn còn cái kiểu thiết kế nhai đi nhai lại 1 tông màu như vậy ,đã thế còn lựa cái màu nhìn vô muốn lé con mắt thì mình không khi nào bạn sẽ hết thất nghiệp.
    Bạn cần 1 chút gì đó sáng tạo hơn trong màu sắc,phối màu hợp lý :)
    EmeraldToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  10. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Vãi các thanh niên bình luận :D
  11. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Chào thớt, thấy thớt bị gạch đá quá nên mình cũng xin cho miếng bê tông cốt thép xây nhà.

1. Tư duy sáng tạo của bạn còn chưa cao, nên tìm hiểu thêm 1 số tạp chí nước ngoài và một số trang mạng xh như Pinterest hoặc Behance để học thêm.

2. Bạn nên xác định rõ hướng đi của mình và xem lại về kĩ năng chuyên môn. Mình đồng ý với bạn bằng cấp ở ngành design không phải là thước đo tài năng. Nhưng bằng cấp loại giỏi đó của bạn không có gía trị so với tiền bạn bỏ ra, cũng như mình dự doán khoản 1.5 năm trao dồi nữa bạn mới đủ khả năng tự gọi mình là designer.

3. Một designer có 2 lựa chọn để tiến bộ: 1 là im lặng cóp nhặt, học hỏi và cải tiến tư duy sau đó tự tìm khách hàng để tiến bộ. 2 là show thật nhiều, nhận gạch đá - rút kinh nghiệm. Bạn đã show hàng thì phải để người khác đánh giá và chê bai . Vì bạn làm rất không ổn. Mình thấy bạn còn bảo thủ.

4. Nhận dạng thương hiệu thì không phải như thế bạn nhé. :)

Chúc vui.
    QuanthanhtieuEmerald thích bài viết này.
  12. Hoangcuong141414

Hoangcuong141414 Mới đăng kí

:v không biết nói j, nói chung là bạn biết sử dụng phần mềm. Biết vẽ hình và viết chữ chỉ có điều vẽ xấu và viết sai thôi.
  13. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Các bác ném gạch thôi, đừng ném bê tông ko sập nhà bây giờ.
    Theo ý mình trc hết nên đổi màu và font chữ nhé
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. đẹp quá logo đẹp quá trời =)))))))))) 1 nhân tài này mà các bác chê xấu mắt mũi sao thế đẹp đẹp không tin được đẹp vãi . . . . =))>:)>:)>:)
    lylymeowTuanYun thích bài viết này.
  15. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Thôi xem như topic đã đóng cửa, nhà đã xây xong - và đã xập. Thôi tạm thời đóng cữa và đóng topic nhé :D:D:D
  16. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

dao duc viet chưa lên lầu mà đóng cửa gì trời ! =))z
  17. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mấy bác ko nên đánh cắp ước mơ của thớt nhé ! =))z
  18. dao duc viet

Tạm thời thì phải đóng cữa, vì gạch - đá - xà bần quá nhiều, mà nhà thì đã xập nên không thể xây dựng tiếp được. chắc topic phải đóng cữa ngay và luôn :v
    binnghiem thích bài viết này
  19. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Nhận khoan cắt bê tông,dọn dẹp xà bần giá rẻ !
  20. dao duc viet

Ủng hộ diễn đàn