Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thể loại tranh này là gì các bạn nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Felix Lee, 24/7/15.

Lượt xem: 4,530

1. Felix Lee Thành viên cấp 2

Các bác ơi, cho em xin phép hỏi chút, bác nào biết thể loại tranh này có thuộc trường phái gì không nhỉ? Em mù mờ về hội họa quá, mà bỗng dưng có đứa em nó hỏi nên đành mạn phép nhờ các bác chỉ giùm. Ngày trước em cũng có sưu tầm khá nhiều tranh vẽ kiểu này vì thấy nó đẹp một cách nhẹ nhàng. Nhưng giờ tìm lại không biết sử dụng từ khóa gì nữa. Các bác biết xin giúp em với nhé! Chân thành cảm ơn mọi người :)

...
  2. uno

uno Thành viên cấp 1

Tranh này hình như của họa sĩ Trung Quốc thì phải, mình không chắc lắm
    Felix Lee thích bài viết này
  3. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

uno Hình như xuất phát từ Trung Quốc, nhưng giờ không biết tìm với từ khóa nào nữa bạn ạ :)
  4. Kent Netter

Kent Netter Thành viên cấp 1

Em tìm mãi đc như thế này: bác lên google hình ảnh gõ: Wallcoo love thử xem
    Nguyen Duc LocFelix Lee thích bài viết này.
  5. Felix Lee

Kent Netter Ôi tuyệt quá bác ơi, đúng chỗ ngứa rồi. Cảm ơn bác nhiều nhiều lắm :)
  6. uno

uno Thành viên cấp 1

Ew tranh này của họa sĩ Echi người Hàn Quốc bác ơi :D :D
    Felix Lee thích bài viết này
  7. Felix Lee

Em vừa search thử Echi nhưng lại viết nhầm thành Ecchi và kết quả là đang cầm máu cam bác uno ạ @@!
  8. Tet111

Tet111 Mới đăng kí

tranh này thuộc style của dòng tranh MINH HỌA, hay còn gọi là Illustrator. muốn xem và tham khảo hơn bạn có thể tìm kiếm gr VẼ MINH HỌA - Illustrator, rất nhiều tranh đa dạng style và nhiều cao thủ

Ủng hộ diễn đàn