Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

The lost groom

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Ryfall, 3/8/12.

Lượt xem: 3,562

1. Ryfall Thành viên cấp 1

Em chọn ảnh đen trắng vì có 2 lý do: thứ nhất, đen trắng luôn là sự lựa chọn an toàn (hay nói trắng ra là lười và kém vì không biết blend thế nào cho đẹp). Thứ hai, vì là váy trắng và style cổ điển nên có lẽ đen trắng sẽ hợp hơn :D

Em up lên đây chứ không phải facebook vì muốn câu comment hơn là câu like. Các bác cứ chém thoải mái, miễn là cụ thể và dễ hiểu cho em 1 tí. Bravo tinh thần ham học hỏi \m/

1
    2
    3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    10
    11
    12
    13
    14
    15
    16
    17
    18
    19
    20
    21
    22
    23
    24
    25[​IMG]
    26
    27

...
    nhtra, Mai đen, Demon1 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Có nhiều ảnh bị chói quá bạn :D nhưng mod thì đẹp :D
  3. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Tại ý đồ là muốn cô này đi ra ngoài vào buổi sáng và về vào buổi chiều tối nên là mấy cái ảnh đầu muốn để sáng sáng 1 tí, với cả hôm ấy cũng nắng nữa :P với cả mình muốn làm cái váy trắng sáng bừng lên ấy.

Mod said thanks :">
  4. julie

julie Mới đăng kí

nhận xét như trên và vấn đề nữa là váy nên gọn hay ôm 1 tí sẽ ok hơn, sao bạn ko chọn váy rời dài màu trắng í, như vậy đường nét chuẩn hơn, cái đầm trên giống đầm bầu wa' @@
  5. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Tại cái váy này là mua ở Anh, bạn này người nhỏ nên chỉ mặc được váy cho bọn 10 tuổi thôi, mà váy cho tween thì chả ai làm cho nó eo ót cả :P
  6. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

vài bức cháy quá rồi bạn :)) ý tưởng thì hay nhưng vẫn nên giảm độ chói đi :D nhìn lâu nhức mắt
    Ryfall thích bài viết này
  7. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Làm đen trắng tấm được tấm không, còn lại thì không nên, mod váy trắng thì bối cảnh nên sẫm màu chô nổi bật.
  8. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Bạn đang đưa mình về :"> những thập kỷ chưa có ảnh màu , mod tươi trẻ, khung cảnh hiện đại có lẽ ảnh màu sẽ hợp hơn
  9. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

Mình thấy hình hầu hết là chói sáng í. Thích tấm cuối nhất. Nếu đc bạn nên tăng contract cho ảnh rõ hơn tí. Hay đây là ý đồ của bạn nhỉ ;))
  10. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Từ "nhạt" chung chung quá, bạn có thể nói rõ ra là nhạt ở cái gì không, như là ý tưởng, biểu cảm mẫu,...chả hạn ;)

Tấm được tấm không là sao bạn? :D

Ai cũng bảo là ảnh bị cháy nhiều quá ;___; *editing*

Mình đang blend ảnh theo tông hồng hồng dễ thương, sẽ up sau. Vì cũng mới tập PTS nên chưa thấy hài lòng lắm :D
  11. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Mình vừa sửa lại vài tấm :">>>>>
  12. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

ảnh đen trắng cứ nghĩ là dễ làm nhưng thực a để làm 1 bức ảnh đen trắng có cảm xúc để đọng lại trong lòng ng xem thỳ khó
    cái khó ở đây là phải tạo ra chiều sâu của bức ảnh và tăng sự tương phản giữa 2 màu đen trắng, hơn nữa cần phải làm để cho mặc dù là chỷ có 2 màu đen trắng nhưng vẫn thấy đc mẫu nổi lên trên BG
    ảnh của bác thỳ nhìn chung là vẫn bị hơi chói, nếu như là ánh sáng thỳ nên làm tương phản rõ hơn ở vùng có ánh sáng và vùng k có ánh sáng, chứ nếu làm như thế này thỳ có cảm giác như ảnh phim hồi xưa nhưng rửa bị lỗi
    nhưng cũng có 1 số cái rất có chiều sâu rất ổn, tiếc là ảnh nhiều mà bác k đánh số nên e cũng chả biết nói cụ thể ra là bức nào nữa (nhưng có pic cuối là e nói cụ thể :D pic đấy đẹp :D)
    p.s: nhìn mấy ảnh chụp ngang chỵ mẫu thấy giống đang trong giai đoạn bầu bì quá :(
    bunbeo226, Nguyễn Tất ThắngRyfall thích bài viết này.
  13. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Cám ơn bác góp ý, đã đánh số để mọi người tiện theo dõi.
    Thấy mọi người cũng góp ý nên em cũng sửa cho ảnh tối đi rồi, có gì mai sửa tiếp cho đến khi nào thấy ưng thì thôi :P mà ảnh phim rửa bị lỗi là sao ạ?

Không biết vì sao nhưng em lại không thích mẫu eo ót. Bạn này ở ngoài nhỏ lắm, nhìn người như trẻ con ấy, cái dây váy buộc không chặt nên nhìn phần bụng cứ lùng phùng =)
  14. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Đơn giản quá !!!
  15. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Cái gì đơn giản cơ ạ?
  16. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

À quên mất, cái album này tên là "The lost groom" và các bức ảnh được sắp xếp với nhau để kể 1 câu chuyện ngắn. Em không nghĩ là nó quá khó để hiểu được ý sắp xếp ảnh trong này. Đấy là lí do vì sao có 1 số bức không quá xuất sắc nhưng em vẫn cho vào, vì đây không phải ảnh thời trang, em tập trung vào tính xuyên suốt của cả album nhiều hơn.
  17. TylerKid

TylerKid Về hưu

wow :x :x :x bị thik bộ ảnh này :x
  18. Crystal Maiden

Crystal Maiden Thành viên cấp 2

mình thích nhất cái ảnh đầu tiên mod đặt tay lên kính cửa hàng áo cưới, màu đen trắng làm ảnh buồn buồn, nhìn rất có cảm xúc
  19. TiNồ

TiNồ Thành viên cấp 1

bộ này làm trắng đen không hợp
  20. Sơn Trần

Sơn Trần Mới đăng kí

nhìn chói mắt quá :D

Ủng hộ diễn đàn