Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thế Nào Gọi Là Bị Ám Màu ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi BlackMoon, 11/7/13.

Lượt xem: 10,319

1. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

BlackMoon nói chung đề tài này nói tới mùa mít nở còn chưa hết :)) bạn tự blen màu và cảm thấy màu đẹp thì ok .. nhưng luôn giữ đc màu da tự nhiên của mod là đc :)
    p/s : ý kiến cả nhân của mình ^^
    BlackMoon thích bài viết này
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Quả này ám nặng rồi còn gì.
    Chủ topic cứ hiểu nôm na rằng: Màu da để thế nào cho nó tự nhiên nhất là được, nhưng ko phải là quá tách biệt với nền.
    Tâm Hà, NightF4BlackMoon thích bài viết này.
  3. dh_design

dh_design Banned

chụp ảnh là nghệ thuật nhưng người chụp ảnh k phải là nghệ sĩ mà là "chụp sĩ " he he
    Nói chung tương phản màu đẹp tăng vẻ đẹp cho bức tranh rất nhiều
  4. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

NightF4 Cám Ơn Bạn :D

Từ Những Pic Sau Có Lẽ Mình Sẽ Chau Chút Hơn Và Để Ý Hơn Về Việc Này ^^

Vẫn Sẽ Vẫn Giữ Ý Kiến Chủ Quan Của Mình Về Ý Đồ Pic ảnh nhưng sẽ cho mode và backgroud có sự tương phản quan nhất ^^

Thank mọi người
  5. PAH

PAH Thành viên cấp 2

ám màu theo mình thì da mod có màu cùng với màu nền sau khi blend.. nên để da mod nhạt lại so với nền đã blend :D
  6. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

Eminem cám ơn huynh :D nhưng pic đó là đệ để DEL- Trắng ạ xong kéo lên chút đê phá cách đi tí ? :D nhưng đệ lại có 1 câu hỏi :D Nếu là Ảnh Del- Trắng thì làm tn ạ ??

Theo mấy huynh tn có gọi là bị ám ko ạ ? ;))

7. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

mình thấy da màu tự nhiên.. màu lại rất đẹp :) .. chụp ảnh wedding thì đương nhiên phải cho da trắng như tide .. chứ hok lẽ để da đen mà rửa ảnh =))
  8. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Eminem like mạnh ý kiến anh lun :) pick đó em thấy mặt mod đc chia đều 2 màu :))
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Đơn giản là làm sao cho người ta thấy đẹp là được! :v :v Không phải cứ bị ám màu là không đẹp nhé!
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

BlackMoon 2 bức qashyn vừa up đó thì ko phải là ám,.. bác nên tìm hiểu qua google 1 vài thông tin trước,.. cháy và ám nó ko giống nhau... đen trắng thì ghi là là B&W, ko thì đen trắng,.. ghi kiểu gì mà delete trắng :|
    Nên tìm qua google vài khái niệm về màu cơ bản đi đã ha.
  11. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Ám màu hay Không ám màu cũng cho ra những bức hình đẹp theo style riêng của mỗi người thôi. Ám màu cũng không hẳn là xấu. Đôi khi người ta gọi là Phá cách nữa thì sao
  12. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

13. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Cho mình hỏi ngu một chút nhé !
    Ám màu ko phải là sự bức xạ màu lên nhau sao giống như mình chụp người mẫu thì sẽ có màu của cỏ cây hay đèn...v...v hắt lên mẫu. Mẫu gần màu gì sẽ bị ám màu đó , chứ blend lên rồi và phán là ám màu mình không hiểu nha
  14. centergraphic

centergraphic Banned

Ủng hộ diễn đàn