Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

The Wedding! - Bộ ảnh cưới nho nhỏ em với cô dâu của em tự chụp bằng film <3

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 11/9/14.

Lượt xem: 76,995

1. Kao Kều

Kao Kều Thành viên cấp 1

Ảnh đẹp quá ạ :)
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

rất có cảm xúc
  3. haimup

haimup Mới đăng kí

Oa ảnh anh chị đẹp quá, em thích cái màu của máy film này! Nhìn cô dâu cười xinh toả nắng ý ^^
    Chúc anh chị hạnh phúc nhé!
  4. ngocvo3103

ngocvo3103 Mới đăng kí

Mình thường hay vào forum xem nhưng ít khi đăng nhập hoặc comment. Hôm nay mình phải đăng nhập và comment ngay sau khi xem bộ ảnh rất có hồn và tự nhiên của bạn.
    Mặc dù chụp bằng máy phim thì hình ko mượt, ko trong, cũng ko nét như máy số, nhưng theo mình cái quan trọng hơn những thứ đó là cái hồn của tấm ảnh, cái mà bạn có rất nhiều trong bộ ảnh này.
    Chúc mừng bạn có 1 bộ ảnh để đời. Chúc hai bạn hạnh phúc :)
  5. Lê Duy Linh

Lê Duy Linh Mới đăng kí

Lâu lắm mình mới comment ở 4rum này . Bộ ảnh toát lên tính tự nhiên của 2 bạn , chỉ nhiêu đó thôi ảnh đã quá có hồn rồi. Chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc .
  6. blueart

blueart Thành viên cấp 1

màu đẹp, góc máy đẹp
    và rất...rất nhiều ý tưởng thú vị
    tự chụp bằng tripod cực hơn nhiều so với có ng chụp đấy
    rất nể :like:...chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc !!
    Lê Quốc Minhdukphotography thích bài viết này.
  7. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

nhìn thích quá bác ơi
  8. quocthang000

quocthang000 Thành viên cấp 1

quá đẹp.. nhìn tươi tắn & happy quá..
  9. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

htcboy1 : thanks bác nhiều :D

minolta9xi : thanks bác, 2 vợ chồng em cũng chụp vầy nhiều nên quen rồi ạ, vất vả thì tất nhiên là rất lớn nhưng niềm hạnh phúc khi nhận được ảnh thật không gì sánh bằng ạ :D

tungwert : thanks bác, dạ em chụp ở tòa nhà cao tầng ở chỗ Lò Đúc nhưng mà em kô nhớ rõ địa chỉ nữa ạ :D

Nguyễn Công Hoang : thanks bác, thiệp thì đúng là hiếm chỗ in tốt thiệp mình tự thiết kế lắm, có gì bác pm em em chỉ cho ạ :D

tienlx : 100% là đều em tự chụp tự chuẩn bị ạ, dùng tripod cả hết bác ạ, em phải cảm ơn cái tripod nhiều lắm lắm lắm... luôn ạ :D
    minolta9xi thích bài viết này
  10. Lê Quốc Minh

Conmeoden : thanks bác nhiều, nói thật là em cũng phải tẩy bụi, chấm mụn cho cô dâu hay tăng tương phản tí, vì cũng do hạn chế của máy scan cũng như do không có người trang điểm chuyên nghiệp, còn màu sắc bố cục mọi thứ còn lại em giữ nguyên ạ :D Cái ảnh bác hỏi em khó tả lắm, tripod có 3 chân thì 2 chân em cắm gần sát 2 bên hông cô dâu, chân còn lại em kéo dài hơn nữa để giữa 2 chân cô dâu và buộc cái balo của em ở cái chân đó để giữ cho máy không rơi đập vào mặt cô dâu, xong rồi em chạy ra đằng trước cô dâu tạo dáng và giơ tay lên ấn nút hẹn giờ ạ :D

Tạ Thị Liên , Hson ,Nguyễn Mạnh Vũ , ao7892 duyhbu , Trung Võ quocthang000 : thanks các bạn nhiều nhiều :D
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  11. Junk Dimastrokovic

Junk Dimastrokovic Mới đăng kí

Đẹp quá thớt ơi :))
  12. Lê Quốc Minh

Kao Kều , Soullegend , haimup : thanks các bạn nhé ;)

ngocvo3103 : em cảm ơn bác, để chụp bộ ảnh này ngoài việc tiết kiệm chi phí, em cũng không muốn dập khuôn, và mất tự nhiên như khi thuê người khác chụp, và đây cũng sẽ là một kỷ niệm đẹp của cả 2 đứa nữa ạ :)

Lê Duy Linh : rất cảm ơn bạn đã có lời khen :D

blueart : nói vậy thôi, trình độ mình cũng bt thôi, chắc tự sướng với vợ nhiều rồi đâm quen ạ :P thanks bác nhiều :D
  13. Lê Quốc Minh

Junk Dimastrokovic thích bài viết này
  14. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Quá đẹp. Với tư cách là người đóng góp rất ... ít cho forum (WTH? :D) mình xin nghiêng mình nể phục chủ thớt. Ảnh rất có hồn và đẹp. Những tấm ngược sáng rất tuyệt, rất lung linh còn những tấm đen trắng rất chân thật, đời thường. Mình xem dần dần từ trên xuống, nghĩ luôn "lại nóc nhà" và thấy thắc mắc là cha này sao chụp nhiều với váy cưới thế mà không chơi đồ khác thì quá phí. Ai ngờ xuống dưới thấy có cả vườn nhãn với Văn Miếu (?)... và có đồ bình thường rồi. Quá tuyệt. Mình rất thích những tấm #22, #87, #91. Riêng tấm #22, với góc máy hạ thấp như vậy, mình cứ tưởng tượng cảnh cô dâu nhỏ nhỏ, ôm váy đi xa xa như Alice ở xứ sở thần tiên ấy. Nếu không được thì ... bỏ chú rể ra cũng hay. :D

Để chụp được như thế này ngoài khả năng của chủ thớt/chú rể còn phải tính đến một cô dâu quá tuyệt. Mình trộm nghĩ thế này, nếu cô dâu không phải là người yêu chú rể hết lòng, không phải là một tri kỷ đúng nghĩa thì còn lâu ảnh mới có hồn như thế. Bộ ảnh không màu mè, không trắng hồng thời thượng nhan nhản, không PTS bẹt dí mặt cô dâu chú rể, không bơm xanh bơm đỏ cho trời mây, không có kiểu "cô dâu ngồi đần chú rể chỉ tay về 1 hướng". Cô dâu hoàn toàn tin tưởng vào chú thợ ảnh "free" và hiểu rõ việc ghi lại cảm xúc cũng như khoảnh khắc quan trọng hơn rất nhiều những bức ảnh "mặt đẹp" hay "cười xinh". Mình có thể thấy vài bức kiểu "dìm hàng" như #26, nếu rơi vào mắt các cô dâu khác thì ngay lập tức anh thợ ảnh ăn véo ngay nhưng nó vẫn có trong bộ ảnh và cho thấy nụ cười "được mùa" rất tự nhiên của cô dâu. Cả bộ ảnh thể hiện sự hạnh phúc và vui tươi vô bờ bến khiến ai xem cũng muốn cưới vợ, lấy chồng. Xin chúc hai bạn hạnh phúc, cuộc sống luôn tràn đầy niềm vui và tiếng cười, như trong loạt ảnh này nhé.

P.S. Xem bộ ảnh này mình thấy rất thích, thích đến nỗi mình ăn hết cả 1 cái bánh dẻo nhân đỗ xanh lúc nào mà không biết nữa.
    Tuan4393, minolta9xiLê Quốc Minh thích bài viết này.
  15. Tuan4393

Tuan4393 Mới đăng kí

đẹp thế.. nhìn 2 bác hạnh phúc mà em muốn cưới vợ ngay và luôn
  16. canhsi

canhsi Thành viên cấp 1

đẹp tuyệt
  17. Hà Quốc Thiên

Hà Quốc Thiên Mới đăng kí

quá chất luôn. em chúc 2 anh chị hạnh phúc :))
  18. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Chúc 2 bạn happy!:x
  19. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Có mấy tấm bị mờ vs noise là do ý đồ tác giả ?:-/
  20. Đ.Tiến

Đ.Tiến Mới đăng kí

quá đẹp