Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

The Wedding! - Bộ ảnh cưới nho nhỏ em với cô dâu của em tự chụp bằng film <3

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 11/9/14.

Lượt xem: 76,996

1. Kid Phan

Kid Phan Thành viên cấp 1

ôi... nhìn đẹp mê ly... ước mong sau này mình có được 1 bộ ảnh cưới như thế này :x
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  2. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

mấy cái phơi sáng với như #19 bạn tự quay luôn hả ? ảnh đẹp ! chúc mừng 2 bạn trẻ :D
  3. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

thớt là chú rể ak. Xem thông tin thớt mới 21t, lấy vợ sớm nhey? Cơ mà cô dâu có 2 cái nanh để đời thật ;;)
  4. nobitaadidas

nobitaadidas Mới đăng kí

:like::like::like:
    Đẹp lắm lắm thích thật ý:*:*:*. Chúc mừng hai anh chị. à anh chụp bằng máy với len gì thế ạ
  5. heonhoi

heonhoi Mới đăng kí

nhiều khoảnh khắc đẹp quá, bộ ảnh tuyệt vời và tự nhiên, mình thích lắm, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc và cười tươi như thế nhé ^^
  6. Trance

Trance Mới đăng kí

Lâu lắm mới xài tới nick !! :P
    Phải nói bộ ảnh quá tuyệt vời .Tự chụp bằng máy film mà Khoảnh khắc tự nhiên ,ánh sáng, boke đẹp vãi... Cái này có tiền ko biết chụp đc vậy ko nữa =P~
  7. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Tâm Hà : Hehe cách của e đơn giản hơn nhiều bác ơi, bác chỉ cần hẹn giờ selftime 10 giây, và phơi sáng 6 giây, em chụp lens 20mm f3.5 nên lấy nét vô cực chả cần căn, chọn góc cho 2 đứa ra giữa khung hình, chạy ra ấn nút 1 cái xong chạy lại, đợi căn còn khoảng đếm xuống còn 3s thì bật lửa đốt và bắt đầu quay đúng lúc màn trập mở bắt đầu quá trình phơi sáng 6s, em cứ quay khi nào màn trập đóng thì xong 1 shot, quá đơn giản, kô cầu kỳ, không cần sự trợ giúp ngoài, tất nhiên gear em dùng là Nikon F4, có khả năng hẹn được thời gian phơi sáng :D Bác thấy hợp lý chứ :D

bboymq : đó là sân thượng của 1 tòa nhà cao tầng nào đó e kô nhớ ở tren đường Lò Đúc, e cũng chỉ đc chỉ qua dó mà chụp cũng đc 1 thời gian rồi nên e kô nhớ rõ địa chỉ ạ, e thấy nhiều bác cũng có ảnh chụp trên đó r, bác thử hỏi xem :D còn bức #45 em chụp ở Thành Cổ Sơn Tây ạ:D

Milk Café : thanks bạn nhiều lắm luôn hihihi, bạn hiểu cho mình, vì 2 đứa phải tự mang rất nhièu đồ và đi lại rất nhiều nên đi giày cao gót rất khổ cho cô dâu nên mình bảo cứ đi giày bệt cho thoải mái, dù sao vì tự chụp nên cũng còn nhiều thiếu sót mà bạn :D Mấy chỗ mình chụp là ở tòa nhà cao tầng chỗ Lò Đúc, Vườn QUốc gia Ba Vì, THành cổ Sơn tây, Vườn Nhãn, Câu lạc bộ đua thuyền Hồ Tây, tại nhà và trên bờ hồ nữa :D
    Tâm Hà thích bài viết này
  8. meomeo986

meomeo986 Mới đăng kí

A đúng rồi, về nhà xem kĩ lại ảnh mới thấy bác 1 tay ôm cô dâu, 1 tay... quay :)) quay cái này nóng chít cha, nể bác. Sorry vụ nghi ngờ nhá ;)
  9. muoiduong

muoiduong Mới đăng kí

Xem xog fải đăng nhập ngay để khen bác. Có 1 bộ ảnh cưới ấn tượng. Thiệp cưới quá đẹp.
  10. Lê Quốc Minh

Phạm Hữu Dư : thanks AD ạ, mà bác nào chém em 21 tuổi đấy, em sn92, tính cả tuổi mụ là năm nay em 23 tuổi rồi đó ạ :D

Tôn Khoa : vậy em mới phải cưới đó bác, thanks bác :P

sgttung : em chụp ở rừng thông, vườn quốc gia Ba Vì ạ :D

Kez Lidbio , Imissyou0o0 , Văn Hoàng Ngô , tphanh , Bách Việt , Bùi Mạnh Chiến , thanhtcna , ngthanh246 , heonhoi : thanks mọi người rất nhiêu, mình rất vui vì mọi người đã khen và dành tình cảm cho bộ ảnh của mình :D

Dyn : cũng chỉ vất vả và vất vả thôi chứ khong có gì ghê gớm đâu ạ, bọn em chụp riết vậy rồi nên quen thôi ạ, thực ra bọn e đã chụp rất nhiều bộ ảnh tự sướng cùng nhau như vậy rồi :P

madmeo : hihihi chắc còn lâu mới có baby nhưng mình cũng mong sẽ chụp đc cho e bé những bộ ảnh tuyệt vời :D thanks bạn nhiều :D

Trance : thanks bạn nhiều :D chắc chắn có nhiều bộ ảnh còn chuyên nghiệp và đẹp hơn của mình nhiều, nhưng mình thấy quan trọng bọn mình đã truyền đc tình cảm vào từng bức ảnh, khiến mọi ng xem cũng cảm nhận đc tình cảm chân thành đó của bọn mình, và bộ ảnh cũng trở thành1 kỷ niệm lớn của 2 đứa miình nữa, vậy mình nghĩ dã là thành công rồi :D
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cái này chém 21t nè :v
  12. Lê Quốc Minh

Phạm Hữu Dư : haha em sinh 26/10/92, tức là chưa đến sinh nhật lần thứ 22 của em nên máy nó tính là 21 đó ạ, chứ tính tuổi mụ thì em là 23 rồi mới đúng ạ hihihi :P

Kid Phan : thanks bạn nhiều nha :D

HSAnhs : thanks bác, chuẩn là em tự quay luôn ạ lắm lúc quay chỉ sợ bắn cháy váy cô dâu :D

Công dân lương thiện : như em nói ở trên với bác Dư đó, em sinh ngày 26/10/1992, do chưa đến sn lần thứ 22 nên máy nó tưởng em 21 tuổi thui, chứ em 23 rùi đó :like: hihihi 2 cái răng đó là răng khểnh đó chứ bác hihi :P

nobitaadidas : thanks bác nha :D em chụp ảnh màu bằng máy Nikon F4, ảnh film bằng Nikon Fm2, lens 20mmf3.5 AI-s, 50mm f1.4 đời K và 135mm f2.8 AI, film thì mình dùng Kodak Ektar 100, Kodak potra 400, Fuji Superia Premium 400 và đen trắng là Fuji Neopan 400 :D

meomeo986 : em còn phải cảm ơn bác vì đã thích bộ ảnh của e ý chứ hihihi mà công nhận em bị bắn mấy lần cục to vào đầu tí bỏng ạ =)))

muoiduong : thanks bác ạ hihihi, thiệp cưới em cũng chỉ chỉnh sửa lắp ghép từ tài nguyên trên mạng chứ k dám nói là tự thiết kế sợ bị ném đá lắm ạ :P
    HSAnhs, Công dân lương thiệnnobitaadidas thích bài viết này.
  13. snake89

snake89 Mới đăng kí

Đẹp quá đi mất , ước gì mình cũng có bộ ảnh như thế .
  14. nobitaadidas

nobitaadidas Mới đăng kí

:O:O:O:O:O Lạy bác^:)^^:)^^:)^
    Bác đầu tư và chụi chơi quá:x:x:x:x:x.
  15. Lê Quốc Minh

snake89 : hihihi cảm ơn bạn, nếu bạn thích thì khi nào cưới 2 vợ chồng bác cũng tự vác máy đi chụp, mà trước đó hãy tập chụp tự sướng với nhau trước cho quen, lên mạng xem ý tưởng góc chụp học tập, vậy là được thôi mà :D

nobitaadidas : hihihi có gì đâu bác, chắc bác không chơi film nên không biết, cả dàn em kể vừa rồi không bằng tiền mua 1 em Canon 600D đâu ạ :P còn film thì cứ 2-3 tháng hết 1 cuộn thì khéo em có chụp hết đời máy ảnh (10 năm thậm chi 20-30 năm) thì tiền đó để ra cũng chả mua nổi 1 con 60D đâu bác ơi!!! :D Nhưng ngoài ra nếu bác chơi film bác mới biết là nhiều bác chơi film có cả những dàn máy đắt hơn bất kỳ bộ gear canon xịn hay dàn lens L, N nào ý :D em chỉ là con tép mà không những thế là con tép suy dinh dưỡng thôi ạ :D
    Tùng PhạmMuoiTieu thích bài viết này.
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Máy film thì e ko rõ, e nói trên cơ sở máy số thôi :v
  17. nobitaadidas

nobitaadidas Mới đăng kí

Công nhận về máy film thì e mù tịt ợ. có vẻ kinh tế hơn so với dslr. Cơ mà trình độ nhiếp ảnh và sáng tạo của bác thì e thấy k thua kém ai đâu :-bd:-bd:-bd
  18. tungdinhhoang

tungdinhhoang Mới đăng kí

bộ ảnh đáng yêu quá :)
  19. Ninh_ghoster

Ninh_ghoster Thành viên cấp 1

Thớt chụp bằng smartphone hả? Thấy chất lượng ảnh k đc tốt
  20. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

Admin vào phang cho câu vãi xoài :D
    Gratz thớt :) Lấy vợ hơi sớm thật. Nhưng mà cũng GATO.
    Book mark bộ ảnh xem lại sau :D
    Chúc 2 người hạnh phúc nhé.

Ủng hộ diễn đàn