Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thêm một lần chơi với màu ảnh film

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi minh_chicker, 4/3/13.

Lượt xem: 4,436

1. minh_chicker Thành viên cấp 2

Chào cả nhà VietDesigner :D Lâu lâu lại mò lên đây chơi và xem, thích mắt quá, các bạn có nhiều ảnh đẹp thật, rất ngưỡng mộ nữa :D Tình hình là mình cầm máy được gần 3 năm rồi nhưng chưa từng sử dụng qua 1 cái máy ảnh film nào. Vì cái sở thích điên rồ màu máy ảnh film nên mình cực kì tích cực mày mò làm màu này trên photoshop, và hôm nay có chút ảnh share cho các bạn thưởng thức và giao lưu, hi vọng nhận được nhận xét :D Bộ ảnh này chủ đề là Sách - Books , vì thú thật mình rất thích đọc sách nhưng không có thời gian T.T [​IMG] DSC_0414 -1 by MinhChicker, on Flickr #1 [​IMG] DSC_0372 -1 by MinhChicker, on Flickr #2 [​IMG] DSC_0407 -1 by MinhChicker, on Flickr #3 [​IMG] DSC_0401-Recovered by MinhChicker, on Flickr #4 Thiết bị của mình cho bộ ảnh này là Nikon D90, lens AF-D 60 f2.8 macro và Photoshop CS6 Hi vọng nhận được nhận xét :D cám ơn các bạn đã đọc bài Link Flickr http://www.flickr.com/photos/28076669@N06/sets/72157632885976753/

...
    seiryu7429, rốt, Táo Trần15 người khác thích bài viết này.
  2. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

mềnh cầm máy phim nhưng không thể chụp ra những chất màu này :(
    Cái này có được xem cùng chủ đề Sách - Book không :v
    seiryu7429minh_chicker thích bài viết này.
  3. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

sách này về chủ đề nhạy cảm ghê :D mình thích đọc truyện hơn nhưng, màu mình làm chưa ra hẳn máy phim ah hay nó có vấn đề gì :-s
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Pic đầu tiên có cảm giác chênh vênh quá nhỉ :-s

minh_chicker thích bài viết này
  5. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Share tut đi bác. Ảnh chất quá!
  6. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

bác chụp kiểu này nó ko có tĩnh sao đó... ko chắc chắn.
  7. minh_chicker

cám ơn các bạn đã nhận xét, thủ thực là mình chụp ảnh nhưng ít để í đến bố cục các thứ lắm, vừa mắt mình là đc :D mấy tấm ảnh này có thể các bạn thấy chênh vênh k chắc chắn nhưng mình thì lại k thấy vấn đề gì :D đôi khi chụp ảnh cũng bẳng cảm xúc nữa :P
    PhuocHai thích bài viết này
  8. DungDuong91

DungDuong91 Thành viên cấp 1

9. minh_chicker

cám ơn nhận xét của bác ạ :D
  10. con gà pts

con gà pts Thành viên cấp 1

màu đẹp quá bạn :)
  11. JuNoSkter

JuNoSkter Mới đăng kí

Share tut được không bạn :) ? Màu này nhìn thích mắt quá .
  12. Turtle Rock

Turtle Rock Mới đăng kí

Sách thì mình chả chụp bao giờ, tìm mãi mới đc 1 tấm hơi hơi liên quan 1 tí để chia sẻ cùng bạn
    Film Fuji expired
  13. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

Bác thớt share Tut hay Psd cho ae đi.. mình nghiện màu này :">
  14. minh_chicker

âu kê :x mình sẽ sớm viết tut rồi share cho anh chị em :D mình cũng thích màu máy ảnh phim lắm :D
    hth02x1, a.ying1091Kul Emotion thích bài viết này.
  15. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

màu phim nó cũng đâu có bó buộc trong những màu nào, chỉ là chất màu phim, ảnh phim :D
    em thấy anh làm vậy là quá đẹp rồi, chắc là phải đăng tut lên đi anh, cho mọi người học hỏi, :D :D
  16. hanceo

hanceo Thành viên cấp 2

đẹp quá :)
  17. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

ý là đẹp quá, ngay cả máy phim cũng ko ra màu được như vậy...chắc do dùng film cùi :P
  18. minxeom

minxeom Thành viên cấp 1

vote bạn viết TUT nha :D ..
  19. kekenano

kekenano Thành viên cấp 2

TUT đuê, thèm quá rồi
  20. Congachamxup

Congachamxup Thành viên cấp 2

thớt ơi share tut đi :3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn