Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Theo các bác đây có là nột tác phẩm chép tranh hay hoàn toàn dùng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi sonngo158, 5/5/13.

Lượt xem: 7,956

1. overrage

overrage Thành viên cấp 2

đưa trên mạng thì đố mà biết thật giả, chỉ có mắt thấy tay sờ nắn bóp thì may biết được phần nào.. bạn ra tiệm chép tranh mà xem họ làm, chuyện này hoàn toàn có thể xảy ra
    sonngo158 thích bài viết này
  2. KẹoHạnhPhúc

KẹoHạnhPhúc Mới đăng kí

yensama như bạn nói thì tớ rất chi là thắc mắc cái bức tranh "chép" trên,nếu bạn ấy đã "chép" đc 80% rồi, chỉ còn mấy cái lá và cái gốc cây phía sau sao bạn ấy k "chép" nốt nhỉ? hỏng cả tác phẩm "chép tranh"
  3. Hun Lin

Hun Lin Mới đăng kí

Theo ý của mình thấy nghệ thuật hội họa nói chung và chép tranh nói riêng đều có thể tạo nên nhưng bức tranh y như thật thế này, mình cũng thấy ở ngoài đời khá nhiều tranh ảnh được chép lại y như nguyên mẫu thế, nên vs bức tranh chép này là hoàn toàn có thể ^^
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Tranh chép :v
    này là của một ông bạn mình, mới năm 2 thôi mà vẽ cũng kinh khủng phết

ps: chép tranh được như vậy là điểu có thể... tuy nhiên chỉ đúng với những người đã từng được đào tạo qua trường lớp về mĩ thuật và có kinh nghiệm lâu năm :v bây giờ nhiều bạn thích được like và thích giá trị ảo lắm =)) cũng có mấy bạn lấy mấy cái ảnh, rồi chuyển chế độ lọc linh tinh rồi kêu tranh mới vẽ...
    ps: một mẹo nhỏ dân trong nghề chép tranh hay làm, nhưng chỉ để kiếm tiền cho nhanh thôi nhé, bắt trước là hỏng tay vẽ đó, đó là ra hàng in cavans tấm muốn chép ra, sau đó dùng màu vẽ đè lên, ko sợ sai tỉ lệ, ko sợ sai hình, ko sợ sai màu quá nhiều =))
    KẹoHạnhPhúc, Thiên Masonngo158 thích bài viết này.
  5. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Vọc pts hay 1 vài app có sẵn thì còn dám tranh luận. Chứ những thứ đã thuộc về nghệ thuật: âm nhạc, hội họa, đồ cổ... ngay cả nhiếp ảnh chuyên nghiệp thì e ko dám. Để mà phân biệt thật giả theo kiểu "Theo các bác...." thì theo e là phải đem đi hỏi cao nhân thôi chứ gặp các thánh của VDs thì cũng chẳng biết cmt đúng sai thế nào đâu. Thời đại công nghệ mà, thật giả lẫn lộn ảo diệu lắm :)):))

6. Nhóc Nicolas

Nhóc Nicolas Mới đăng kí

Bạn chỉ tình cờ lượn lờ fb thấy cái này mà super soi ghê vậy ta, lập cả cái topic để bảo vệ ý kiến. Có thật là tình cờ không vậy =)) Trường hợp thế nào mới được coi là tài năng không đợi tuổi?
  7. Khánh Híp

Khánh Híp Thành viên cấp 1

Tại sao bạn ấy ko chép nốt phần cái cây to đùng phía góc phải nhỉ :-/
  8. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

Mình không hiểu sao cái bạn đó lại xóa cả tranh lẫn nick fb đi . nếu của mình vẽ thì sợ gì mà phải làm vậy :D. Vè cơ bản mình thấy bức ảnh trên chỉ là mang vào shop chỉnh lại đọ tương phản rồi đem đi khoe với người khác. suy ra đây chỉ là 1 hành động câu like rẻ tiền :D.

ps: cái ảnh mình gi chữ gốc hoàn toàn là lấy ảnh của bạn ấy đem ghép vào tấm gốc đây nhé ^^ anh mình tự chụp lên khoe sao mà khớp như tấm lấy trên mạng thế :D cả về kích thước :D
  9. ROckeT BoY

ROckeT BoY Thành viên cấp 1

Chép xong rồi Shop =)) Chép xong mua cái gì cơ...#15
  10. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Cơ bản là thực tế có thể chép dc dù tranh có cầu kỳ phức tạp đến đâu. Nhưng nếu bạn là người hiểu về màu sắc thì bạn sẽ hiểu rằng không ai có thể chép về màu sắc đến độ tuyệt đối.

Vd, bạn nhìn tranh và phối màu theo màu của tranh mẫu rồi dùng màu đó trong tranh mà bạn chép thì mình chắc với bạn rằng 100% không thể phối ra cùng 1 màu. Vì ai ai cũng biết màu có tần số riêng của nó. Tác giả gốc pha và phối màu của họ theo dung lượng của họ, còn bạn nhìn theo và phối theo con mắt và cảm nhận của bạn. Cho nên dù chép pro cỡ nào thì tranh chép khi đổi tông màu chắc chắn phải khác với tranh gốc nếu tính theo tỉ lệ.

Đó là tính theo màu phối và màu nước. Còn nếu muốn nói về digital art thì nó vẫn vậy. Bạn không thể chép 1 cách hoàn hảo từng độ màu trên từng pixel của ảnh (nếu tranh chép thì đổi tông màu vẫn sẽ khác). Đó là chưa tính đến việc brush size của bạn là bao nhiêu. Còn nếu như bạn vẽ theo style pixel thì điều đó quả thật kinh khủng XD

P/s ý kiến cá nhân thôi :)

Ủng hộ diễn đàn