Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thi công trọn gói thầu Công Trình Phòng Thu Âm – Xin lỗi AE VIETDESIGNER

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 13/5/14.

Lượt xem: 8,837

1. Kửng Thành viên cấp 2

ĐIỀU ĐẦU TIÊN MÌNH MONG CÁC BẠN ĐỌC KỸ VÀ ĐỪNG XEM HÌNH ĐỂ ĐÁNH GIÁ, TRÁNH HIỂU LẦM VÀ CÓ NHỮNG COMMENT GÂY WAR ^^

VÂNG MÌNH XIN TỚI SỚM HƠI DỰ ĐỊNH, CŨNG MONG MỌI NGƯỜI GÓP Ý THÊM,
    MÌNH GIỚI THIỆU SƠ ĐÂY LÀ 1 TRONG 2 PHƯƠNG ÁN MÌNH LÀM CHO KHÁCH HÀNG LÀ ĐIỀU HÀNH 1 PHÒNG THU ÂM CÁ NHÂN
    PHƯƠNG ÁN MÌNH GỬI DƯỚI ĐÂY LÀ KHÔNG PHẢI LÀ PHƯƠNG ÁN KHÁCH HÀNG CHỌN, PHƯƠNG ÁN KHÁCH CHỌN MÌNH ĐÃ KÝ HĐ YÊU CẦU BẢN QUYỀN VÀ CŨNG ĐANG PHÁT TRIỂN NÓ MONG MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM MÌNH KHÔNG THỂ ĐƯA LÊN.

PHƯƠNG ÁN TRỌN GÓI CHO PHÒNG THU ÂM ( MÌNH KHÔNG GỬI HẾT HÌNH VÌ CÓ 1 SỐ LIÊN QUAN BẢN QUYỀN :) )

YÊU CẦU KHÁCH HÀNG:

- Thiết kế Branding Phòng Thu Âm theo yêu cầu ý tưởng cá nhân.

- Thiết kế nội thất Phòng Thu Âm ( bao gồm mặt dựng AutoCad và Bảng vẽ 3D 5 góc nhìn )

- Xây dựng, thi công theo bảng vẽ ( Bao gồm bảng vẽ nội thất, bảng vẽ điện nước.

MÌNH SỬ DỤNG AI CS6 ĐỂ THIẾT KẾ LOGO, PTS ĐỂ DÙNG MOCKUP ĐƯA DEMO SẢN PHẨM CHO KHÁCH HÀNG DỄ HÌNH DUNG, AUTOCAD VÀ 3DS MAX ĐỂ THỰC HIỆN PHẦN NỘI THẤT, XÂY DỰNG MÌNH CÓ ĐỘI THẦU RIÊNG ĐỂ TRIỂN KHAI THEO BẢNG VẼ: BẢNG VẼ ĐIỆN NƯỚC, LÀM BẢNG HIỆU ALU, THI CÔNG TOÀN BỘ CÔNG TRÌNH V..V

Ý NGHĨA THIẾT KẾ, TƯ VẤN CHO LOGO:

- B là tên riêng của Khách Hàng, B trong Âm Nhạc là nốt Si và tùy quốc gia có thể là chữ H, chữ B nói về năng khiếu âm nhạc xuất phát từ tên riêng và công việc đang làm của Khách Hàng.

- Horse hay H, đều liên quan đến âm nhạc, Khách Hàng cùng tuổi cùng năm Mã Đáo, chữ O và phần đầu của Mã tạo cảm giác giống như một nốt nhạc, điểm nhấn nhẹ trong thiết kế.

- Font chữ BHORSE là Poor Richchard, một thần tượng của Khách Hàng về niềm đam mê kinh doanh từ thời xa xưa. Font Onyx là một vật thể trong bộ phong thủy, Onyx trong RECORDING STUDIO mang ý nghĩa phát tài phát lộc.

- Hệ in ấn gồm 3 màu: Xám, Xanh, Đỏ.

- BHORSE - RECODING STUDIO: MÃ B**** - Phòng Thu Âm

HÌNH ẢNH LOGO THIẾT KẾ

HÌNH ẢNH LOGO TRÊN MỘT SỐ ẤN PHẨM ( MÌNH CHỈ ĐƯA VÀI CÁI DEMO VÌ CÓ MỘT SỐ ẤN PHẨM THUỘC QUYỀN RIÊNG TƯ MÌNH KHÔNG THỂ ĐƯA LÊN MONG MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM )

BẢNG VẼ 3D NỘI THẤT CHO PHÒNG THU ÂM ( ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN HOÀN THIỆN VÌ MẶT BẰNG KÍCH THƯỚC HƠI KHÓ LÀM: TƯỜNG CÁCH ÂM CAO CẤP, GƯƠNG CƯỜNG LỰC 10 LI, ĐỒ GỖ NỘI THẤT GIA CÔNG THEO MẪU CỦA KHÁCH CHỈ, NHIỀU THỨ NỘI THẤT GIA CÔNG THỦ CÔNG KHÁC ... )

DỰ ÁN ĐANG TRIỂN KHAI NHƯNG THEO PHƯƠNG ÁN THỨ 2 CỦA MÌNH HĐ VỚI KHÁCH HÀNG, TRÊN ĐÂY LÀ PHƯƠNG ÁN 1, MỌI NGƯỜI XEM VÀ GÓP Ý GIÚP MÌNH :)

- THIẾT KẾ BRANDING - XÂY DỰNG BẢNG VẼ ĐIỆN NƯỚC, 3D NỘI THẤT - GIA CÔNG ĐỒ NỘI THẤT THEO YÊU CẦU CỦA KHÁCH HÀNG - XÂY DỰNG THEO BẢNG VẼ, QUAN TRỌNG LÀ PHẦN CÁCH ÂM VÀ HỆ THỐNG ÂM THANH TRONG PHÒNG THU ( SAU GƯƠNG CƯỜNG LỰC ) PHẢI TỐT ĐỂ QUY TRÌNH THU ÂM ĐƯỢC TỐT NHẤT.

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ THEO DÕI CHỦ ĐỀ, LỜI KHEN VÀ CHÊ MÌNH XIN NHẬN VÀ TIẾP THU, CHÂN THÀNH CÁM ƠN.

NHÂN ĐÂY MÌNH CŨNG XIN GỬI ĐẾN NHỮNG THÀNH VIÊN CHỈ MUỐN MÓC MÉO VÀ ĐÂM THỌT, MONG CÁC BẠN ĐỌC XONG VÀ BỚT THỌT DÙM MÌNH :

KHÁCH HÀNG GỒM 3 LOẠI:

1. KHÁCH HÀNG KHÓ TÍNH ( LÀ KHÁCH HÀNG CHẲNG BIẾT TẸO GÌ VỀ NGHỆ THUẬT, MÌNH CÓ THIẾT KẾ XẤU ĐẸP CỠ NÀO CŨNG KHÓ CHIỀU Ý NGƯỜI TA )

2. KHÁCH HÀNG CHUẨN ( LÀ KHÁCH HÀNG ĐÃ CÓ Ý TƯỞNG VỀ THƯƠNG HIỆU CỦA MÌNH NHƯNG KHÔNG BIẾT CÁCH LÀM VÀ TRÌNH BÀY, MÌNH VÀ KHÁCH HÀNG SẼ CÙNG NHAU KHAI THÁC, BÀN BẠC THẢO LUẬN VÀ ĐƯA RA SẢN PHẨM TỐT NHẤT HÀI LÒNG NHẤT CHO KHÁCH HÀNG ) NOTE: NÊN TỎ RA CHUYÊN NGHIỆP VÌ KHÁCH HÀNG NÀY ĐÁNH TRÚNG TÂM LÝ THÌ TIẾN ĐỘ CÔNG VIỆC SẼ NHANH GỌN HƠN.

3. KHÁCH HÀNG PRO ( LÀ KHÁCH HÀNG MÌNH LÀM GÌ CŨNG Ờ OK LÀM NHANH GỌN ĐI ) KHÁCH HÀNG NÀY THUỘC DIỆN ĐỄ ĂN TIỀN NHƯNG CỨ THEO CHUẨN THIẾT KẾ MÀ LÀM.

Tuy nhiên, mọi khách hàng đều gom vào 1 chuẩn, tùy vào khách hàng chịu chơi hay không để mình bán chất xám đúng với số tiền khách bỏ ra.

ĐẸP HAY KHÔNG TÙY VÀO ĐỘ CHƠI VÀ CHỊU CHI CỦA BẠN là slogan của mình.

Mình cũng xin góp ý một chút để xử lý vấn đề chung của khách hàng.

Mình làm việc trên giấy tờ và mang tính chất pháp lý, phạm sai lầm sẽ được xử lý theo pháp luật, nên biết chút chút hay gà mờ hay thiết kế gà như mấy bạn nói cứ thử một lần đặt chữ ký xuống và cảm nhận độ nóng :)

Nên có 1 form mẫu để cho khách hàng nói lên ý tưởng của mình

Các dạng logo ( để khách hàng hình dung )

Dạng 1: Logo có dạng chữ được cách điệu nhẹ. Mục đích giữ nội dung được rõ ràng và đơn giản. Chia ra 2 dạng cơ bản, dạng chữ đầy đủ và dạng dùng 1-2 chữ đại diện.

Dạng 2: Logo dạng chữ cách điệu với hình. Mục đích nhấn mạnh tên hoặc ý nghĩa của nó.

Dạng 3: Logo đặc trưng bằng hình ảnh. Text chỉ mang tính phụ họa. Hoàn toàn có thể bỏ text ra.

** Chọn logo đừng nên tập trung quá vào ý nghĩa của nó đối với bản thân hay doanh nghiệp. Hãy ngược lại, đặt tính thân thiện của logo đối với khách hàng và người tiêu dùng. Như vậy sẽ tăng hiệu quả và tạo ấn tượng tốt hơn.

III. Ý tưởng về logo: ( Khách hàng hãy điền vào, bỏ trống để được tư vấn )

1. Bạn đã suy nghĩ đến hình ảnh cụ thể nào cho logo của bạn chưa? (các dạng hình học, hình khối, hình người, vật thể, trừu tượng, hình minh họa nếu có …)

...................................................................................................................................................

2. Thông điệp mà bạn muốn truyền đạt cho người xem là gì? (ấn tượng đầu tiên khi nhìn vào logo)

...................................................................................................................................................

3. Màu sắc gì mà bạn muốn và không muốn sử dụng trong logo của mình?

IV. Mô tả dịch vụ, sản phẩm của công ty, shop:

V. Mục tiêu khách hàng: Chỉ tiêu và mục tiêu của công ty hướng tới các đối tượng nào.

VI: Ý tưởng: (Ý tưởng mà bạn đã có hoặc những chi tiết muốn sử dụng cho logo. Vui lòng đính kèm hình minh họa nếu có thể. )

Cám ơn các bạn đã xem :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/14
    Nguyễn Gia Khang thích bài viết này
  2. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

MÌNH NÓI THÊM LÀ MÌNH KHÔNG KHOE, MẤY BẠN CÓ QUYỀN GÓP Ý MÌNH SẼ TIẾP THU
    NHƯNG NHỮNG KIỂU SO SÁNH NHƯ KHÔNG BẰNG ĐỀ TÀI SINH VIÊN RA TRƯỜNG, RỒI BLA BLA BLA MÌNH XIN CHIA SẺ:

THIẾT KẾ ĐỂ THI CÔNG ĐÚNG 100% HIỆN TRẠNG BẢNG VẼ NÓ KHÁC VỚI THIẾT KẾ ĐỂ CHO ĐẸP MẮT, VÌ DỰ ÁN NÀY MẶT BẰNG RẤT KỲ, CÒN NHÌU HÌNH ẢNH, MẶT CẮT VẬT LIỆU MÌNH KO ĐƯA LÊN ĐC VÌ BẢN QUYỀN
  3. Ngô Quang Quyền

Ngô Quang Quyền Thành viên cấp 2

4. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

sao ngựa lại liên quan tới âm nhạc nhỉ .. lẽ nào lông đuôi ngựa đc dùng làm vĩ kéo cho violin
    hpngan thích bài viết này
  5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Ý NGHĨA THIẾT KẾ, TƯ VẤN CHO LOGO:

- B là tên riêng của Khách Hàng, B trong Âm Nhạc là nốt Si và tùy quốc gia có thể là chữ H, chữ B nói về năng khiếu âm nhạc xuất phát từ tên riêng và công việc đang làm của Khách Hàng.

- Horse hay H, đều liên quan đến âm nhạc, Khách Hàng cùng tuổi cùng năm Mã Đáo, chữ O và phần đầu của Mã tạo cảm giác giống như một nốt nhạc, điểm nhấn nhẹ trong thiết kế.

- Font chữ BHORSE là Poor Richchard, một thần tượng của Khách Hàng về niềm đam mê kinh doanh từ thời xa xưa. Font Onyx là một vật thể trong bộ phong thủy, Onyx trong RECORDING STUDIO mang ý nghĩa phát tài phát lộc.

- Hệ in ấn gồm 3 màu: Xám, Xanh, Đỏ.

- BHORSE - RECODING STUDIO: MÃ B**** - Phòng Thu Âm

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...-xin-loi-ae-vietdesigner.56371/#ixzz31bwaEEer
  6. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Trên cương vị là một kháchh hàng, mình không thấy chữ O giống nốt nhạc.
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Thì mình đã sửa lại phiên bản khác nhưng đang làm nên ko post lên đc :) bạn đọc đi cái này khách ko hài lòng :)
  8. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

mình không nói đến 3d nhưng mình nhận xét về 2d theo con mắt của mình là Xấu
  9. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Mình không nói đến khách hàng ở đây. Sản phẩm bạn làm ra thì tất nhiên là bạn có tâm huyết với nó. Mình nói đúng chứ. Khách hàng không hài lòng không có nghĩa là bạn cũng không hài lòng. Nếu bạn nói sản phẩm này "bạn không hài lòng" thì mình sẽ không nói nữa.
    Bạn post lên đây với tinh thần là để mọi người góp ý sửa đổi. Nhưng cứ góp ý bạn lại bảo đây là sản phẩm khách hàng không hài lòng thì ae trên đấy góp ý cho cái gì ??
    Thân!
  10. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

thì mình tâm huyết chứ, khách hàng ko chọn nó thì mình cũng hiểu lý do mà, thì thật sự mình đang cần mọi người góp ý thật lòng, khó nhất với khách hàng này là họ bắt mình làm theo ý tưởng của họ, theo phong thủy và tên tuổi v..v >>> cứng nhắc lắm, thiết kế mà ko đc phá cách thì ... :) cũng hiểu cho mình nhé !
  11. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Mình cũng đã góp ý là "Mình không thấy chữ O giống nốt nhạc". Nhưng bạn lại trả lời một cách chẳng liên quan gì đến sản phẩm còn gì :)
  12. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Mình nhận tiền của khách thì làm theo ý khách thôi. Nhưng cả cái đầu ngựa mà bạn cũng lấy trên mạng thì mình ko đánh giá cao lắm.
  13. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Toan Flamingo cái đó khách chọn đó bạn, như mình đã nói dự án này làm theo ý tưởng và mọi thứ khách chỉ đạo nên mình phải làm một cách cứng ngắt, còn về thiết kế, mình từng làm trong môi trường đến gần 15 thiết kế viên, 15 người 15 mẫu nhưng sếp gom từng ý tưởng hay của mỗi người lại để tạo ra 1 tác phẩm hoàn chỉnh, như vậy có phải là ăn cắp ý tưởng ko :)
  14. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

bác chủ thớt ơi, bác cho em xin mấy cái mock up cho logo đc ko ạ ?

em cảm ơn bác nhiều ạ

chúc công việc làm ăn của bác thuận lợi, xuôi chèo mát máy ạ :D
  15. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Nói văn vẽ thì là học hỏi lẫn nhau, còn nói thẳng ra là ăn cắp. Mình cũng từng ăn cắp rất nhiều ý tưởng trên mạng.:D
    Nhưng mình ko nói theo hướng này, ý mình là nếu cái đầu con ngựa đã dc đăng ký bản quyền, bạn tự ý gắn vào design của mình thì chắc chắn sẻ dẫn tới 2 vấn đề:
    1. Bạn ko tránh khỏi rắc rối về mặt pháp lý nếu người create ra cái đầu ngựa này đi kiện
    2. Nếu xảy ra diều 1 thì công sức của bạn sẽ tan thành mây khói và uy tín cũng như năng lực của bạn trong mắt khách hàng sẽ về con số 0.
    hpngan thích bài viết này
  16. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Theo mình thì bạn đã mang một sản phẩm thải ra rồi mang lên đây để làm gì nhỉ. Đã dám set up một studio thì đã là người có kinh nghiệm. Vậy mà vẫn còn bồng bột quá xin lỗi vì không có thói quen nhận xét phế phẩm.
  17. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

maxiqboy thích bài viết này
  18. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Toan Flamingo đúng ^^ ăn cắp ý tưởng là chuyện bt, mình cũng tham khảo và tìm hiểu con ngựa ấy có phải là cá nhân hay bản quyền của ai ko, ko có và khách cũng đồng ý khi mình gắn và xóa bớt nét :) đến mấy ngân hàng lớn ở VN cũng ăn cắp bản quyền logo, chủ yếu lương tâm mình thấy sao thui
    dabeomoon Toan Flamingo bạn giải thích dùm mình như thế nào là bản quyền thiết kế cho bạn này hiểu dùm mình với :( mình nói lại bị chửi + ăn gạch, ko dám lên tiếng
  19. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chậc lôi bản quyền vào làm gì ấy nhỉ. Mình đâu có đề cập đến nó, mình đề cập đến việc bạn mang sản phẩm không hoàn thành nhiệm vụ lên đây để nhận xét để làm gì.

1. Bạn chứng tỏ khả năng.
    Tôi làm được như thế này abc, xyz các bạn trên đây có làm được không mà dám lên tiếng nhận xét.
    Đáng tiếc sản phẩm của tôi đã được khách hàng lắc đầu . Bên cạnh đó tôi đã có 1 phương án mà khách hàng gật đầu hao hao giống như thế này có cái khác là chỉnh chu hơn chẳng hạn.

2. Các bạn chỉ đáng nhận xét về những sản phẩm như thế này.
    Tôi đưa ra sản phẩm cho các bạn nhận xét để biết trình độ của tôi.
    Tuy nhiên bạn đưa ra sản phẩm không đạt tiêu chí khách hàng thử hỏi nhận xét để làm gì ?

3. Bởi vì đây là sản phẩm tâm đắc của tôi và tôi muốn các bạn nhận xét để tôi có thể hoàn thiện hơn vào những lần tiếp theo.
    Okie với bạn nếu có câu này chẳng ai nỡ lòng không chỉ ra ưu khuyết điểm cho bạn.

4. Trở lại chuyện vì lí do bản quyền: Xin thưa nếu bạn đã có đăng ký bản quyền hoặc chưa đi chăng nữa . Thì với kinh nghiệm và khả năng làm việc tốt về 2d, 3d và cả thi công thì không mấy khó khăn khi bạn đưa một view sản phẩm lên cho ACE chiêm ngưỡng. bạn không kèm vào đó thông số kỹ thuật thì chả có ai có thể chỉa được bản quyền của bạn cả.

Vậy mục đích của bạn là gì?
    Ở topic trước mình thấy bạn bị nhiều người bình phẩm không hay lắm và mình chờ đợi một sự đổi khác ở đây nhưng chưa thấy bạn à.
  20. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Mình ko chứng tỏ khả năng :) tiêu đề nói lên tất cả rồi bạn à, mình cũng nói thêm 3D mình đang học cao để kiếm bằng KTS nhưng chắc tầm 5 năm nữa :v
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/5/14

Ủng hộ diễn đàn