Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thi công trọn gói thầu Công Trình Phòng Thu Âm – Xin lỗi AE VIETDESIGNER

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 13/5/14.

Lượt xem: 8,836

1. black_mask82

black_mask82 Mới đăng kí

Mình là thành viên mới, nhưng theo mình là như thế này, bạn K nhờ góp ý thì mọi người góp ý giúp người ta, trong chuyện thiết kế, lấy cảm hứng từ những thiết kế khác là chuyện bt, miễn sao đừng sao chép ý tưởng giống hệt người ta. Bạn K cho mình hỏi, bộ nhận dạng thương hiệu này thiết kế với giá bao nhiêu đấy ạ!
    Kửng thích bài viết này
  2. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

À phần này mình nhận trọn gói, nhưng HĐ chia làm 2 phần và 5 lần thanh toán, phần Branding và Decor, riêng giá từng phần thì chắc mình không nói đc bạn thông cảm :)
  3. nguyễn ngọc việt

nguyễn ngọc việt Mới đăng kí

bạn tự mãn trong khi trình độ còn hạn chế. nói chung bạn nên về đi học lại design logo.

nói chung ở vn thị trường còn kém chuyên nghiệp ,nên hiểu là ko cần phải làm tốt cũng dễ được chấp nhận. bởi vậy đừng mang mác designer ra hù người khác ...zzz
    doanhaitusixpro thích bài viết này.
  4. nguyễn ngọc việt

behance.net/gallery/9028077/Google-Visual-Assets-Guidelines-Part-1

xem người designer thực sự họ thiết kế logo như thế nào. ko cần phải cao siêu như thế này nhưng ít nhất cũng có những process nhất định và những chuẩn mực trong công việc. đơn giản như logo phải có shape rõ ràng.

còn cái việc design logo của bạn y như kiểu LÊN MẠNG KIẾM MẤY CÁI HÌNH,ICON , VỀ CHỌN MẤY CÁI FONT LẠ LẠ GHÉP VÀO NHAU. chọn di 2 màu nổi bật hoặc phối vs nhau phù hợp nữa là XONG 1 CÁI BẠN GỌI LÀ THIẾT KẾ LOGO. việc mà mấy designer gà gà mới học cũng tập tành làm zzz

5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Mình hiểu nên không cần phải dài dòng như vậy, mà bạn trước khi comment có đọc tiêu đề ko vậy ?? nguyễn ngọc việt ?? Mình không hề khoe khoan hay tự đắt nhé ! và sao bạn biết mình không có 1 chuẩn mực trong thiết kế ? Cho mình hỏi thêm bạn biết có bao nhiêu cách để thế hiện LOGO hay ko ??

xem người designer thực sự họ thiết kế logo như thế nào. ko cần phải cao siêu như thế này nhưng ít nhất cũng có những process nhất định và những chuẩn mực trong công việc. đơn giản như logo phải có shape rõ ràng.

còn cái việc design logo của bạn y như kiểu LÊN MẠNG KIẾM MẤY CÁI HÌNH,ICON , VỀ CHỌN MẤY CÁI FONT LẠ LẠ GHÉP VÀO NHAU. chọn di 2 màu nổi bật hoặc phối vs nhau phù hợp nữa là XONG 1 CÁI BẠN GỌI LÀ THIẾT KẾ LOGO. việc mà mấy designer gà gà mới học cũng tập tành làm zzz

Ai cũng có cái tôi mà cái chuyện lấy trên mạng icon bla bla font lạ là chủ ý của khách hàng yêu cầu nhé, còn tông màu là màu phong thủy khách yêu cầu, font chữ hay bất cứ thứ gì trên logo đều liên quan đến khách hàng, nhận thức của bạn quá kém bạn à, khách hàng là thượng đế, mình chỉ chiều lòng khách hàng, riêng bạn lấy mấy cái tè le gì đó khè mình, cho mình xin ít thiết kế bạn gọi là tâm đắc nhất mình học hửi nhé :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/14
  6. nguyễn ngọc việt

lol cái gì cũng đổ cho khách hàng chọn. thánh đổ lỗi à :v

giờ chuyển từ đánh giá kĩ thuật design sang đánh giá độ nổi tiếng logo. LOL

nói chung hàm ý của tớ là việc cậu cứ làm, nhưng nên bik tầm của mình ở đâu. còn sản phẩm trong công việc thì ko có tỉ lệ thuận vs trình độ design.

nghĩa là sản phẩm nhiều tiền , nhãn hiệu nổi tiếng, ko có nghĩa là trình độ design cao siêu. hay nhiêu dự án có nghĩa là design đỉnh cao. :v

còn nếu cậu thực sự chú trọng tới kĩ thuật. thì nên học hỏi thêm nhiều về logo design. nó là 1 mảng riêng của design mà học cũng bệnh hoạn mới đạt được tới trình độ chuyên nghiệp. chứ còn design logo cho các công ty nhỏ ở vn thì dễ lắm. bik chút chút là dc :v
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

nguyễn ngọc việt ồ nghe cho kỹ, làm cho các công ty nhỏ nhỏ bik chút chút là đc à :) thiệt không ? VẬY SAO NGƯỜI TA KHÔNG TÌM ĐẾN BẠN MÀ PHẢI TÌM ĐẾN MÌNH ?? BẠN CŨNG BIẾT CHÚT CHÚT NHƯ MÌNH VẬY, CÓ GÌ KHÁC NHAU TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY ?? Tùy vào khách hàng chịu chơi hay không để mình bán chất xám đúng với số tiền khách bỏ ra nhé bạn ? ĐẸP HAY KHÔNG TÙY VÀO ĐỘ CHƠI VÀ CHỊU CHI CỦA BẠN là slogan của mình. Bài viết của mình chẳng khoe khoan gì về thiết kế nhé mà để bạn chăm chọt như vậy. Thích góp ý mình nghe những cm kiểu đó thì khỏi nhé !

Mình xin nói cho bạn nghe, bạn có bao giờ cho khách hàng 1 sự lựa chọn hay là bay vào là thiết kế, tư vấn cho bạn hiểu nhé ! Đây là cách mình giao tiếp với khách hàng nhỏ nhỏ như bạn nói đây :)

Mình làm việc trên giấy tờ và mang tính chất pháp lý, phạm sai lầm sẽ được xử lý theo pháp luật, nên biết chút chút như bạn nói cứ thử một lần đặt chữ ký xuống và cảm nhận độ nóng :)

Các dạng logo

Dạng 1: Logo có dạng chữ được cách điệu nhẹ. Mục đích giữ nội dung được rõ ràng và đơn giản. Chia ra 2 dạng cơ bản, dạng chữ đầy đủ và dạng dùng 1-2 chữ đại diện.

Dạng 2: Logo dạng chữ cách điệu với hình. Mục đích nhấn mạnh tên hoặc ý nghĩa của nó.

Dạng 3: Logo đặc trưng bằng hình ảnh. Text chỉ mang tính phụ họa. Hoàn toàn có thể bỏ text ra.

** Chọn logo đừng nên tập trung quá vào ý nghĩa của nó đối với bản thân hay doanh nghiệp. Hãy ngược lại, đặt tính thân thiện của logo đối với khách hàng và người tiêu dùng. Như vậy sẽ tăng hiệu quả và tạo ấn tượng tốt hơn.

III. Ý tưởng về logo: ( Khách hàng hãy điền vào, bỏ trống để được tư vấn )

1. Bạn đã suy nghĩ đến hình ảnh cụ thể nào cho logo của bạn chưa? (các dạng hình học, hình khối, hình người, vật thể, trừu tượng, hình minh họa nếu có …)

...................................................................................................................................................

2. Thông điệp mà bạn muốn truyền đạt cho người xem là gì? (ấn tượng đầu tiên khi nhìn vào logo)

...................................................................................................................................................

3. Màu sắc gì mà bạn muốn và không muốn sử dụng trong logo của mình?

IV. Mô tả dịch vụ, sản phẩm của công ty, shop:

V. Mục tiêu khách hàng: Chỉ tiêu và mục tiêu của công ty hướng tới các đối tượng nào.

VI: Ý tưởng: (Ý tưởng mà bạn đã có hoặc những chi tiết muốn sử dụng cho logo. Vui lòng đính kèm hình minh họa nếu có thể. )

BLA BLA BLA VÀ BẠN TỰ HIỂU ĐI NHÉ nguyễn ngọc việt

Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/14
  8. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

nguyễn ngọc việt muốn bắt bẻ người khác thì lôi cái chuẩn và cái mình tự thiết kế ra đây và bày tỏ cho ae hiểu, đừng lôi những thương hiệu quá lơn ra đây và lên tiếng khi bạn chưa biết trị giá thương hiệu bạn khè mình nó có giá như thế nào nhé, so sánh như vậy là quá sai lầm bạn à :) thân ! đang chờ hồi âm của bạn !

Ủng hộ diễn đàn