Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiên Nga Đen - File Raw xịn ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi IceF, 7/8/12.

Lượt xem: 22,383

1. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

tấm này của bác không chèn text đã đẹp lắm rồi :D e thì e ko biết nội dung của bức ảnh là gì, cũng không biết ngụ ý của tác giả khi chụp bức ảnh nên e chỉ đánh bừa đoạn text Lorem thôi :|

IceF thích bài viết này
  2. Tuankeeper

từ xưa giờ bác có mỗi kiểu text thế mình mới bảo bạn bảo thủ :)) với cả đẹp với người này mà ko đẹp với người kia thì cũng là thất bại rồi :)) bạn phải làm sao càng nhiều người vừa lòng càng tốt và luôn luôn phải thay đổi phong cách nhằm tìm ra những giải pháp mới, bạn cứ thử text như bác @minh_chicker 1 lần xem? cho dù ảnh nó ko đẹp thì cũng có thêm kinh nghiệm. còn bạn nói mình bảo thủ thì mình không nhận đâu. làm nghề thiết kế với chụp ảnh ăn tiền như mình mà không chịu bổ sung kiến thức và lắng nghe chửi thì chỉ có cạp đất mà ăn =))
    IceF thích bài viết này
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))) Bây giờ em mới hiểu câu này của bác " bác không biết cách bỏ chữ thì đừng bỏ vào bác ạ nhìn không đẹp cái ảnh hơn đâu

Xem thêm tại đây: http://forum.vietdesigner.net/threads/thien-nga-den-file-raw-xin.1455/#ixzz234bj7owr "
  4. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ơ thế vẫn chưa xong hả?
    Mỗi người một sở thích, mỗi người có một kiểu sáng tạo khác nhau.
    Tuankeeper bạn thích text nhẹ nhàng đơn giản thì có góc nhìn khác.
    IceF thích text hoa văn màu mè có góc nhìn khác.
    Bữa nào lên Arena học lại nhờ bạn ý chỉ bảo cho chút ít kinh nghiệm về text.
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) bạn thật là buồn cười khi nhìn một tấm hình của mình làm mà bảo mình ko cập nhật những cái mới,thế bạn dựa vào đâu để biết cái text bạn dùng nó dc nhiều ng` thích và cái text mình dùng nhiều người không thích như bạn =)).Bạn bị bị nhầm lẫn hay sao mà hình nào cũng nhét cái kiểu text nhè nhẹ gì đấy nhỉ...nhìn có đẹp đâu???
  6. Tuankeeper

cũng như mình đã nói trước đây khi chèn text vào BẤT CỨ THỨ GÌ thì cần phải phù hợp với NỘI DUNG, tự nhiên đem ảnh trên trời rơi xuống bắt mình đập text vào thì level cao quá mình chưa với tới.bạn thông cảm :">
    IceF thích bài viết này
  7. Tuankeeper

mình dựa vào những thông tin mình nắm bắt trên mạng. những xu hướng thiết kế cũng như màu sắc của năm :) nghe có vẻ gió nhưng nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì sẽ biết
    IceF thích bài viết này
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) thế mà bạn dám phán cái hình của mình như hình của bạn.Level bạn cũng quá cao.
  9. Tuankeeper

còn đâu phải hình nào mình cũng nhét text nhẹ đâu? bạn xem lại đống hình mình post lúc nãy. mình dùng đủ thứ font có nặng có nhẹ có vẽ vời có uốn lượn :D
    IceF thích bài viết này
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

PTS là vô hạn,chọn một thứ phù hợp để phát triển tốt hơn là cái gì cũng đi theo,như thế sẽ hại não và chẳng nhớ dc gì nhiều,text chỉ cần phù hợp với hình ảnh chứ không cần phải cầu kỳ typo typec gì.cái đó không quan trọng.
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Mình cũng dùng cả khối font để làm hình,còn mình khẳng định là nếu add mấy cái chữ linh tinh của bạn vào hình của mình sẽ không đẹp,bạn có ý kiến gì không ^^!
  12. Tuankeeper

bạn chọn 1 cái tốt để theo? OK. nhưng mà cái TỐT của bạn mới chỉ dừng lại ở mức chấp nhận được thôi :) nếu bạn chụp ảnh kiếm tiền những bức ảnh bạn chụp khách hàng chỉ trả khoảng 2tr/bộ, 1 ông khách khác đến bảo là nhìn nó cứ gay gay ko phù hợp với mình lắm, yêu cầu làm text kiểu khác và trả 5tr/bộ thì bạn có làm không? đã chụp ảnh thì phải chiều theo nhu cầu thị trường thôi. cái kiểu của bạn là đang đi vào hướng thủ dâm tinh thần rồi :( bạn có tin là mình lấy ảnh của bạn up lên fb của mình rồi cả 1 lũ nó nhảy vào chê xấu không?
  13. Tuankeeper

dùng nhiều font nhưng phối hợp làm sao cho đẹp. cái đó liên quan đến typo đấy bạn ạ. ko phải cứ xếp linh tinh như bạn đâu :D
  14. Tuankeeper

báo cáo với bạn luôn là đống chữ linh tinh mình đập vào đó là chuẩn text của ví dụ. đảm bảo đập đâu đẹp đó :)) tuy nó chả có ý nghĩa gì :D
    IceF thích bài viết này
  15. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

e thấy cũng k có j to tát mà, a tuấn nói cũng có cái đúng,càng đơn giản càng đẹp, ai mà theo xu hướng tôn thờ sự đơn giản thỳ tất nhiên sẽ thấy text của a Icef dư thừa
    nhưng cũng có những ng thik hoa lá thỳ sẽ thấy text như a tuấn là nhàm chán
    cũng như a tuấn nói thôi, cá kiểu text quăn tít là mốt từ mấy năm trc r, cũng đúng, nhưng mốt thỳ cũng dựa trên cảm quan của con ng và còn phụ thuộc vào trào lưu nữa, giống như thời trang, lúc thỳ xu hướng này lên ngôi nhưng ngay mùa sau thỳ trở thành lỗi mốt thành quê
    thôi thỳ theo cảm quan của mỗi ng thôi, tốt nhất k tranh luận nữa a ạ
    p.s: e hỏi cái sao mãi e k down đc bộ stock này về :(
    Tuankeeper thích bài viết này
  16. Tuankeeper

cả thế giới hiện nay nó đang tôn thờ sự đơn giản đó. ăn theo thằng Apple cả mà :))
    nói thật với bạn là hồi xưa cái năm 15 - 16 tuổi cũng lọ mọ làm cái ảnh và text kiểu như bạn thôi =)) giờ nhìn lại thấy kinh vãi :)))
    IceF thích bài viết này
  17. dktran

dktran Thành viên cấp 1

Mình thì mình thấy là tùy vào cam nhận của mỗi người thui các a ạ, mỗi người theo quan điểm khác nhau thì tranh luận mãi cũng thế thôi.
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Một ví dụ quá khủng để khẳng định quan điểm cá tôm,thế sau này hình nào cũng phải làm theo phong cách áp pồ thì mới đẹp,còn lại thì xấu @@
  19. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=))))))))))))))))))) đập đâu đẹp đó,câu này chứng tỏ chả hiểu biết gì...
  20. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn