Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiên Nga Đen - File Raw xịn ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi IceF, 7/8/12.

Lượt xem: 22,385

1. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

thôi thỳ cũng có ng nọ ng kia mà a, a chưa nghe câu " họ cười tôi vì tôi k giống họ, nhưng tôi cười họ vì họ quá giống nhau " àh
    cả thế giới tôn thờ cái này k có nghĩa là cái khác trở thành xấu chẳng qua là k cảm thấy ưng mắt trong thời điểm hiện tại do đã quá quen mắt vs phong cách mà mình muốn
    biết đâu r sau này cái xu hướng đơn giản bị soán ngôi, r mọi ng lại quay trở lại vs phong cách hoa lá , chẳng nói trc đc j nên e thấy a nói là "kinh vãi" thỳ hơi quá
  2. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

cũng như cuộc đua thôi. bạn chạy châm bạn thua. trừ khi bạn tìm được con đường tắt (lối đi khác, phong cách riêng). mình thì chạy chậm vãi ra rồi :)) đuổi mãi không kịp =)) nhưng vẫn phải chạy :))))
  3. Tuankeeper

đó là chuyện của tương lai. ai biết được sau này nó có hoa lá hay không hay là nó theo kiểu khác hẳn luôn :) vì thế phải luôn chạy theo xu hướng e à. e sau này học marketing hay đi làm đồ hoạ hiểu ngay
    IceF thích bài viết này
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ảnh hưởng hơi hám về tương lại và xu hướng của bạn quá lớn =)),mình thì lại không thích chạy theo,cái gì đẹp thì gắn vào,còn theo xu hướng mà tầm phào thì cũng vứt,mà thôi qua đây đi http://forum.vietdesigner.net/threads/khao-sat-ve-text.1515/ =))
  5. Tuankeeper

tầm phào mà cả thế giới nó đang chạy theo phong cách đơn giản đấy bạn ạ ^^ mình đi ngủ mai đi làm. chào bạn.
    IceF thích bài viết này
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cả thế giới chạy theo cũng đâu anh hưởng lắm tới mình đâu,gió có lớn cỡ nào thì cây to mới sợ @@
  7. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

2 bạn làm loãng cả cái forum rùi....=))
    IceF thích bài viết này
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

đang thảo luận khí thế đấy chứ ^^!
  9. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

không biết đúng nghĩa "thiên nga đen" không nữa O:-), mọi người góp ý....
    IceFvandieutot thích bài viết này.
  10. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

đẹp quá bác ơi like mạnh thôi chứ nhỉ
  11. vandieutot

pic này bác dìm hàng quá, đen cả lưng cô bé rồi kìa bác ơi
  12. vandieutot

Mới Vào Nghề Các Bác Nhận Xét Giùm

IceF thích bài viết này
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

@@ Mod bị hành xác rồi.....Màu thì không bàn,tùy trình độ và style,căn bản là mẫu bị ám nhiều quá,lại thô nữa....
    Khắc phục bằng cách dùng Portraiture làm mịn da và hình.
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Hình chói quá,chủ thể bị chìm,font chữ không phù hợp với hình này,và cách đặt + cả màu cũng ko dc đẹp mắt luôn.
    Khắc phục : Giảm cuves xuống,nhưng vẫn để mẫu sáng một chút,tăng chút level và chuyển qua chế độ soft light cho mẫu nổi lên và chi tiết thêm chút xíu.

Font chữ thì chọn các font đứng,mảnh,nhìn rõ chữ,màu thì nên dùng đen hoặc trắng chứ đừng cho các màu khác.và Size thì cho bé lại nữa.Vừa đủ thấy là dc.
    vandieutot thích bài viết này
  15. vandieutot

cám ơn bác nhé! lần sau mình sẽ khắc phục hy
  16. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

càng ngày càng cú cái flick, lệch hết màu r :(
    Sắc Hoa TigônIceF thích bài viết này.
  17. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cho anh cái file tone này đi em,màu môi mẫu tím quá,font chữ này cũng không phù hợp,thay font nào nhìn gấu một tí và cho nó lên trên đi em.
  18. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

em xuất hình ra mà không convert sang sRGB thì bị sai màu rôi
  19. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:)) Topic đông vui thế này - nhày vào góp ít Gió :D
    Ảnh của IceF mình Download về rồi nhưng chưa Vọc ;) - thích bộ Bụi bặm gần đây hơn :-bd
    IceF thích bài viết này
  20. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Thì làm đi,bộ đó tương đối dễ ^^!Blend 1 cái mẫu rồi chạy action =))

Ủng hộ diễn đàn