Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế background lớn bằng pts để size như nào để không vỡ hình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Minga, 15/6/17.

Lượt xem: 4,778

1. Minga Mới đăng kí

Hiện tại mình phải thiết kế background kích thước 19m x 8m thì nên để size như nào để đỡ nặng máy mà không bị sai kích thước.

...
  2. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

làm bên ai đi bác, pts kéo kích thước đó cộng hiệu ứng thì nặng máy lắm
  3. Minga

Minga Mới đăng kí

tại t biết dùng mỗi pts thôi :( k có AI í
  4. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Nếu bạn vẽ matte painting hay promo art ( nhưng chắc ko có cái nào kích thước như vậy đâu :)) ) thì vẽ trong PTS ở kích thước nhỏ (2k pix x 4k pix) rồi dùng thuật toán tốt mà phóng to nó lên (a.k.a PhotozoomPro hoặc TopazLab Detail)
    Nếu bạn thiết kế banner, bảng hiệu, logo hay mấy thứ tương tự thì dùng AI.
  5. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chắc bác thiết kế in bạt hiflex ah. Hiện tại khổ bạt max là 3m2. File của bạn chắc chắn bên nhà in phải ghép bạt rồi. In bạt thì nó cũng chỉ nhận 72dpi thôi, nên bác chỉ cần tạo file với kích thước 190cm x 80cm để 150-300dpi là được, còn tạo với size thật thì để 72dpi( khuyến cáo không nên tạo file kt thật rất nặng dẫn đến treo máy...).
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chú ý, bác tạo với hệ mài CMYK nha. mà bác nên học và dùng AI đi, nó tiện cho việc in ấn hơn cũng như sử lý các file kích thước lớn.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. Minga

Minga Mới đăng kí

Thank các bác nhaa. xong cái này phải tìm hiểu thêm AI thôi :D:like:

Ủng hộ diễn đàn