Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phong86, 6/4/19.

Lượt xem: 3,632

1. Phong86 Mới đăng kí

Chào mọi người,

Mình chưa bao giờ làm bên mảng thiết kế tem xe bằng photoshop, xin mọi người có kính nghiệm cho hỏi là mình định nhận làm thiết kế tem xe máy, nhưng không biết sẽ tính tiền thế nào?

Mong những câu trả lời kinh nghiệm từ các bạn
    Cảm ơn nhiều.

...
  2. CyRoll 6

CyRoll 6 Mới đăng kí

Mình chưa hiểu rõ ý bạn lắm, bạn nói là chưa bao giờ làm mảng này mà lại tính nhận làm và giờ muốn hỏi cách tính tiền á?
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

chưa làm bao giờ mà cũng dám nhận bừa kiếm tiền? rồi làm ko đc thì sao
  4. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Hình như câu hỏi và tiêu đề không liên quan nhỉ, vấn đề thiết kế bằng gì hay là muốn biết giá tiền của nó và bạn có kinh nghiệm làm việc trên Ps ra sao nữa, lang mang nhận không được là ăn phốt đấy nhé
  5. goodhealthvn

goodhealthvn Banned

Quy trình làm tem xe của một hãng nổi tiếng:

1 ý tưởng làm ra 3 mẫu M1, mỗi mẫu M1 cho ra 3 mẫu M2, mỗi mẫu M2 cho ra 3 mẫu M3, 27 mẫu M3 co về 3 mẫu M4, triển khai thử 3 mẫu M4 lên mô hình xe. Điều chỉnh, chọn ra mẫu M5, thử mẫu M5 trên xe, nếu ok thì duyệt, không ok làm lại từ đầu.

Tổng chi phí khoảng 300-400tr.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

làm tem xe dán, trang trí xe, phải làm file Vector, từ Corel hoặc A.I đều làm dc ngon cơm. chứ hok dc làm bằng hình ảnh bằng Photoshop. mà còn dám tính tiền người ta, giao file Photoshop, là chắc bị máng vốn, he he !
    tieuconuong thích bài viết này
  7. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Hehe, giá tình tính đúng rồi đấy.
    CÒn soft thì AI, Corel... ngoài ra còn có 3Ds Max hoặc Maya để xem có phù hợp trên mô hình 3D ko đã
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn