Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế cái banner bị sếp chê, các bác giúp với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DannyHai, 25/3/15.

Lượt xem: 14,475

1. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Đưa mẫu, sếp kêu: chưa được... vậy thoai đó.
    Nguyên Mjken thích bài viết này
  2. Nguyên Mjken

Nguyên Mjken Thành viên cấp 1

Xuân Thành đúng rồi đó bạn. nên mình làm lúc nào cũng phải làm vài động tác đề phòng trước để sếp không thích chỗ nào là phải sửa được chỗ đó :))
    Felix Lee thích bài viết này
  3. vulenguyen

vulenguyen Thành viên cấp 1

Bạn research thiệt là nhiều vô, với banner kích thước nhỏ thế thì nên sử dụng vector, hình thật thì hấp dẫn nhưng kích thước này nhỏ qua ko sài đc. mình góp ý bạn vài mẫu chỉnh lại cho sếp bạn hài lòng nhé. Nếu cần bạn để lại email mình gửi file gốc cho.
    nhanhin1001, kemyeu, DannyHai1 người khác thích bài viết này.
  4. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

5. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Theo ý kiến của mình thì nếu như bạn làm banner để up quảng cáo đăng trên facebook theo chuẩn của facebook (chẳng hạn như text viết <20% banner thì mới được facebook cho phép..) thì trước tiên bạn cận sắp lại bố cụ cho cân + tông màu nếu về ngày hè.. thì thôi cho nó 1 chút . VD ở đây mình muốn nói về cái banner đầu tiên của bạn ý làm theo style phẳng cũng ok nhưng có điều màu bạn dùng ko hợp lý + tỉ lệ chữ To đậm, mỏng thanh không hài hòa đó bạn ak!
    vulenguyen thích bài viết này
  6. vulenguyen

vulenguyen Thành viên cấp 1

7. An Tree

An Tree Mới đăng kí

làm về tour du lích mình nghĩ tông màu phải tươi tắn, rực rỡ 1 chút :)
  8. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

về màu thì mình góp ý nhẹ là thím nên phân ra chính phụ. Đành là màu mùa hè phải sặc sỡ, gam mạnh, nhưng màu nào cũng sáng tưng lên thế nên không có màu nào là nổi bật nhất cả >> tự dìm nhau.
    Thím nên cân nhắc màu thật kĩ, có tối - trung gian - sáng, chính - vừa - phụ thì nhìn sướng mắt ngay
  9. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy cái vector trên mạng share người ngoại đạo ít để ý nhưng người trong ngành hay người làm chuyên môn mấy cái này nhiều nhìn cái biết nên đánh giá ko cao đâu, cố gắng làm sao cho có cái riêng của mình nữa...
    mới nghe hình nhỏ nên sử dụng vector, bản chất vector ưu điểm trong in khổ lớn nhưng nhược điểm là khâu hiệu ứng và độ phức tạp.
    Lukylo thích bài viết này
  10. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

với lại, cố gắng dùng ít vector, dùng pha ảnh vào, thêm chất liệu texture nữa để nhìn vector đỡ khô khan.
  11. genie

genie Thành viên cấp 2

góp ý về hình ảnh & màu sắc thì có #13 đưa luôn hình ảnh tham khảo rồi, không nói mần chi nữa
    mình chỉ góp ý về công việc thôi :3 sếp có thể không biết về design nhưng vẫn có thể nhận xét được kết quả của bạn làm. Cũng như việc bạn không biết làm phim nhưng vẫn có thể nhận xét được 1 bộ film hay hoặc dở vậy. Nếu bạn làm designer thì tốt nhất là nên làm lại (vừa có nhiều ý tưởng, vừa lên tay thiết kế...), còn như bạn nói bạn là dân ngoại đạo thì nên từ chối thẳng thừng. Không chuyên thì tốt nhất không nên làm vì sẽ vừa gặp nhiều khó khăn mà làm xong lại bị cảm giác ức chế. Tốt nhất bạn nên bảo sếp bạn tuyển thêm designer cho công ty
    hanh.bambi thích bài viết này
  12. Pensky

Pensky Mới đăng kí

làm sao bằng sếp mình đây ??
    Thiết kế 2 cái Poster đưa cho sep và mấy người nữa OK .. ko ý kiến gì.... đem post lên thế là bảo có người bảo xấu, thiết kế lại ~X( ....@@ .
  13. jetli

jetli Thành viên cấp 1

14. lionelkaka

lionelkaka Mới đăng kí

Mọi người nói hết cả r nên mình chỉ góp ý cho bạn là nếu như vẽ thì nên xài AI nhé, sẽ dễ và nhanh hơn là vẽ bằng pts
  15. oaiprobq

oaiprobq Mới đăng kí

Mình mà là sếp bạn thì bản ra đảo luôn :D. Không có tý nghệ thuật, không đẹp, bố cục ko caan đối,...thêm mấy cái font chũ cái to cái nhỏ uốn éo. Nên làm đơn giản, ít màu mè tí, dùng phong cách phẳng hóa là tốt nhất
  16. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Người ta đã bảo là dân du lịch tự học mà cũng phải tỏ ra mình là người nguy hiểm làm gì vậy oaiprobq ?
  17. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

dân ngoại đạo mà vẽ đc cả cái ly, ta đây mang tiếng làm thiết kế corel cái ly vẽ bằng đồ bằng công cụ P đơn giản nhất còn chưa bít xài, ngoại đạo mà còn khá hơn ta nữa
  18. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

Thấy cái banner đầu nét mỏng, nét dày chênh lệch quá nhỉ! cái nặng quá cái nhẹ quá!
  19. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

mình nghĩ, thiết kế ngoài việc đảm bảo về bố cục và màu sắc ra (nếu đảm bảo 2 yếu tố này thì ko ai có thể chê đc), yếu tố còn lại là thẩm mỹ của người thiết kế cũng như khách hàng. Mỗi người lại có 1 cái nhìn khác nhau, nên tốt nhất là cứ tiếp tục chỉnh sửa cho đến khi nào họ vừa ý thì thôi (bạn nên nắm được gu thẩm mỹ của sếp bạn, sẽ đỡ vất vả hơn đấy). Nếu Bối cảnh tour hè ở vùng biển thì có thể chọn màu xanh, vàng, tươi sáng. Ở vùng quê, dã ngoại trong rừng, đồng bằng... thì có thể chọn xanh lá,vàng, các màu mạnh, sinh động... Đối với các mẫu dùng để in ấn thì nên chọn màu sắc và bố cục ko quá phức tạp. Nếu dùng quảng cáo trên web thì có thể chi tiết hơn chút.
    - HÌNH ĐÃ XÓA - để phòng hờ mấy thằng tỏ ra nguy hiểm bình loạn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/3/15
  20. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

^ mình thấy màu sắc bạn xài còn lúa hơn chủ thớt -))

Ủng hộ diễn đàn