Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế cái banner bị sếp chê, các bác giúp với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DannyHai, 25/3/15.

Lượt xem: 14,482

1. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Tour nghỉ dưỡng trên cung trăng hả bác :))
  2. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

Soullegend bạn định nghĩa màu lúa là thế nào. Mình phỏng lại trong vòng mấy phút cho dễ hiểu thôi và cách phối màu này thường sử dụng trong in ấn (đơn giản mà hiệu quả, phù hợp với mấy đồng lẻ người ta trả cho thiết kế). Còn bạn muốn không lúa thì bỏ tiền ra rồi mình làm cho bạn chi tiết kiểu ko lúa má nhé. Thích làm theo kiểu mỹ âu nhật gì mình chiều nốt. Tiện đây mời bạn demo thử 1 chút để học hỏi. Chứ to mồm chê mà ko làm đc người ta chửi vào mặt thì khổ. thien0211 : thích tưởng tượng sao cũng đc. Nhưng mục đích mình là bố trí cái gì đó để cân bằng lại bố cục, và vẽ đại 1 hình tròn để làm mẫu. Nói chung mình muốn demo 1 tấm đơn giản, dễ hình dung về bố cục và màu sắc cho bạn kia dễ hiểu mà 2 bạn nguy hiểm vãi lờ ra nên thôi xóa cho lành.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/3/15
    ToiHocDoHoa.comDannyHai thích bài viết này.
  3. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

dangthuan.design cho mình xin lại tấm hình với, nãy xem trên dt ko lưu được, giờ lên thì bạn xóa mất rồi. Bạn inbox hoặc gửi mail cho mình nha vohoangthanhhai@gmail.com

cám ơn bạn nhiều.
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

lúa là lúa chứ sao -))
    gì mà xanh đỏ vàng tím đủ thứ màu, mà cái nào cũng tươi rói thì chả phải lúa à? hehe xóa bà cái hình rồi dân tính sao biết...mà mấy cái chú làm nghiêm túc cũng thấy lúa lúa chứ nói gì, tôi là tôi chả tài ba gì chi thấy lúa là nói thôi, tôi là tôi ko biết làm thôi chứ ko dám làm lúa hihi
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  5. design8889

design8889 Thành viên cấp 1

e kém hiểu biết, các cụ cho e biết để vẽ mấy logo trên thì sử dụng phần mềm gì ạ ? có link hướng dẫn và down cho e xin càng tốt ạ.
  6. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

mấy cái của bà kemyeu nhìn bắt mắt phết
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

dangthuan.design bình tĩnh anh ơi, đăng lại cái hình cho em xem với.
    Làm cho người ta xem thì nên nghe cả chê lẫn khen chứ :D
  8. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

E nói thật ae mình làm design thì làm cho khách xem mà sếp là thằng khách thì chấp nhận thôi làm bao giờ được thì thôi. e chuyên cũng bị chê đây, mà thằng chê toàn thằng kĩ thuật chẳng biết mịa gì về đồ họa toàn kiểu nói bâng quơ thôi thì cứ sửa cho lên tay thôi
  9. Hiệp ròm

Hiệp ròm Mới đăng kí

mỗi chi tiết nhỏ đều phải vẽ hết hả bạn?? T chưa có kinh nghiệm tk:)
  10. dangthuan.design

Soullegend thứ nhất, ko sai nguyên tắc màu, thứ 2 ko sai bố cục. Tiếp nữa là mình cố tình làm cho nổi mảng màu để dễ hình dung những gì mình nói. Có cần phải nguy hiểm vậy ko chớ, cố tình làm ra vẻ. Bình luận thật nhiều để lên lê vồ à, ghét nhất là người chỉ thích ba hoa mà chả làm gì. Người ta nhờ giúp, thì mình có giúp đc thì giúp ko ít thì nhiều, ngồi đó mà gõ cho đã mấy ngón tay, keyboard hero à.
  11. ToiHocDoHoa.com

dangthuan.design thôi bớt nóng bác ơi.
    Bác làm nhiều có kinh nghiệm với khách hàng rồi sao phải nóng nảy tý như thế!
  12. Soullegend

tui bình luận hay chê bai thì đúng là có nhều thiệt nhưng tất cả những gì tui chê tui đều làm dc tốt hơn, 1 phần nói thẳng để mau nhận ra khuyết điểm, tui thấy chú nhìn kinh hơn chủ topic nên tui nói thôi, có đụng chạm cũng chả sợ hehe
    chú cứ up lại hình đó cho dân tình xem coi có nhiều người đồng ý với tui ko biết liền.
    Còn khả năng của tui thì tui cũng có up vài thứ trên 4rum này mà, tui ko thích đem khoe nên tự tìm, tôi tốt nghiệp đại học ngành đồ họa, về thâm niên tui cũng làm thiết kế chính của nhiều công ty và đã làm nhiều đặt hàng lớn rồi chứ ko phải nói mồm hihi
    Thị phạm cho cái topic này thì cực chẳng đã tui mới làm vì tui ko có thói quen như vậy -))
  13. dangthuan.design

tui muốn nhắc lại 1 tỷ lần nữa là tui chỉ bỏ ra vài phút demo lại, và cái tui cần thể hiện ko phải là làm đẹp hơn để mọi người chiêm ngưỡng, mà tui muốn làm RÕ những chi tiết tui cần thể hiện về bố cục và màu sắc, và đó , đó là những gì cần thiết cho một biểu mẫu quảng cáo. Ông là dân trong nghề, đáng lý ông phải hiểu những gì tui đang nói, đên đừng thắc mắc về màu sắc lúa hay ko lúa nhé.
    oceankingdom thích bài viết này
  14. dangthuan.design

Khả năng của ông thì tui chưa biết ntn, có lẽ vì cái công cụ search vietdesigner ko hoạt động nên ko thấy cái chi. Cty tui làm thì nhỏ thôi, chưa tiếp cận dự án lớn, nhưng khả năng của tui thì bao gồm vẽ tay chì và màu, vẽ biếm họa (trc đây có c tác cho TTC 1 vài năm), đồ họa 2D, 3D kiến trúc - nội thất, design và code web, còn bằng đại học thì tôi đốt sắt thuốc rồi. Không giỏi bằng ai nhưng đủ để không ai bắt nạt mình. toihocdohoa: khách hàng có nhiều dạng, có người hiểu về cái đẹp nên làm việc với họ rất thoải mái, có người chả biết gì chỉ biết phán trời phán đất với đồng tiền họ bỏ ra, với dạng khách hàng này mình phải áp đảo họ (vì thật ra họ chẳng biết gì) thì mới đc.
    oceankingdom thích bài viết này
  15. Soullegend

Tui biết là chú làm nhanh, cho nên tui thử search 1 số tác phẩm khác của chú coi thế nào, mấy cái lịch này kia, thì tui mới thấy là vấn đề của chú là tư duy hơi cũ, phối màu chung quy vẫn là lòe loẹt, tôi ko so với người mới vì chú đã dân design lâu thì trình độ phải khác họ, nhìn nhận cũng phải khó khăn hơn. Chú nói chú làm cho khách hàng, ok, thẩm mỹ của họ 9 người 10 ý, nhưng mà lật lại vấn đề chú cũng phải biết đó là chưa đẹp mới dc, khi mình đã khoe thì mình phải hài lòng với nó cơ! vì vậy khi thấy chú post cái hình mà tui đập vào mắt thấy nó khó chịu hơn hình chủ thớt thì tui lên tiếng zậy thôi!
  16. ToiHocDoHoa.com

mỗi người thích ăn ngọt ăn mặt khác nhau - có người thích ăn cả đắng
    cả 2 đều có exp lâu năm mà cái ta bự quá
    Soullegend thích bài viết này
  17. Soullegend

đi chê gà gà toàn cam chịu nên lâu lâu kiếm chuyện với exp để cái cái cãi zui cửa zui nhà hihi
    Hồi xưa đi làm cãi nhau với khách lẫn sếp như cơm bữa, sau này đổi công ty gặp sếp dễ quá cái gì cũng mình quyết định là xong nên thèm cãi ghê haha
  18. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cả 2 người đều dữ quá ah. Lúa thì có gì là sai? :3

Lời nói không mất tiền mua.. []---
  19. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

20. dangthuan.design

lịch làm cho con nít thì phải màu sắc, với lại đồ rẻ tiền thì sao đầu tư nhiều đc. Cũng tùy đối tượng khách hàng và thị hiếu của họ mà làm, có nhiều người thích sặc sỡ, làm xong mình thấy xấu như ma mà họ lại khen đẹp, và còn tùy vào mẫu thiết kế dùng để làm gì, in ấn, hay đồ họa trên web... Vào đây mà xem thử 2 cái sp web của tui, 1 cái giao diện đơn giản, 1 cái màu mè hoa lá hẹ... tùy nhu cầu khách hàng mà làm thôi. inoxcuong .com dienphukhang.net/
    duypv2742 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn