Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế cái banner bị sếp chê, các bác giúp với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DannyHai, 25/3/15.

Lượt xem: 14,474

1. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

dangthuan.design: mình thấy chắc có lẽ bạn là người cũng lớn tuổi (8x nhỉ) nên có nhiều kinh nghiệm trong công việc lẫn cuộc sống hơn các em 9x. Vậy nên bạn đừng nên chấp nhặt comment thiếu tính xây dựng của bạn Soullegend và nhảy dựng lên như vậy.

Cá nhân mình thì thấy đúng là màu sắc trang web của bạn mang hơi hướm "hồi xưa" chứ không phải theo phong cách bây giờ. Nên bạn Soullegend nói theo góc nhìn của bạn đó cũng không có gì sai.

Việc 2 người ở 2 thế hệ khác nhau có góc nhìn khác nhau về thiết kế là bình thường. Bạn đừng chấp và quan trọng hóa vấn đề làm gì cho thêm bực tức :)
    Biodens Pilosavulenguyen thích bài viết này.
  2. skylla25

Tóm lại mấy banner của bạn kemyeu ở #13 là phù hợp với không khí mùa hè nhất =)) Hú hú. Mình tin là sếp của chủ thớt nhìn mấy cái màu kiểu như vậy thì sẽ đồng ý liền @.@"
    kemyeu thích bài viết này
  3. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

4. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

mình chỉ nói về sự khác biệt thôi. Chứ web hiện nay người ta đang theo xu hướng responsive và trang đơn (1 trang duy nhất), đơn giản hơn nhiều, bộ cục web cũng nhiều không gian và rộng hơn. Tuy nhiên, theo kiểu cũ và website dành cho doanh nghiệp nhỏ thì vẫn như vậy là đơn giản và nhanh nhất. Vì sản phẩm mình làm giá rẻ, chỉ 1tr đ/web bao toàn bộ. Hy vọng là sắp tới nhận đc vài hợp đồng ngon ngon để làM theo "tương lai", chứ đúng là "hồi xưa" thật, cái này thì công nhận, mình biết chứ ko phải ko. Thấy ông kia cứ lân la hết chỗ này đến chỗ kia chê bai thấy bực chút vậy thôi./
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/3/15
  5. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thông cảm, tớ bitch trước h%||:-{
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

7. Soullegend

mấy cái của Kemyeu được nhưng là hàng của trăm họ xài, mấy công ty tổ chức event hay du lịch dùng muốn nát bấy, xài phải biết chọn lọc chắp vá sao đấy chứ lấy y sì cũng bị chửi đấy (mà ngoại đạo chắc ko sao hihi)
  8. john87nguyen

john87nguyen Mới đăng kí

Mùa hè thì bạn lên dùng tông màu xanh nước biển,bác làm sao mà nhìn vào banner đó đang nóng mà họ muốn đi du lịch hoặc đi tắm luôn ý :D
  9. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

Soullegend ý là tham khảo màu sắc, bố cục thôi, chứ lấy y chang thì vi phạm bản quyền ngay :)) mà mấy cty du lịch dùng nhiều cũng chẳng sao, về du lịch mùa hè thì trước tiên phải dùng màu sắc mạnh, kích thích thị giác, ấn tượng với người xem đã, còn mấy cái chi tiết nhỏ thì thêm thắt sao cho độc, lạ sau.
  10. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

Đắng lòng các bác ạ. Bị công ty này đuổi rồi. Bữa em phát hiện trên website có một lổ hỗng làm hao tài nguyên server, em thử DDOS xem có sao không (do mình hỏi website có xài CDN không, ông IT kia bảo xài server VN khỏi CDN với tài nguyên lúc nào cũng dư thừa)...

Nào ngờ em mới DDOS có chừng 2k visit trong 20 phút mà server nó từ chối toàn bộ kết nối (có vẻ để bảo vệ tài nguyên server). Thế là em bị bảo viết kiểm điểm vì tội phá hoại tài sản công ty + "nghỉ ở nhà chờ quyết định của sếp". Mấy ngày chẳng thấy động tĩnh, hiểu luôn rồi :(.

Website down 5 phút, cũng chỉ ra lỗi để khắc phục, mà cái vụ website bị down là do thằng quản lí host nó bật từ chối truy cập, chứ DDOS sập thì làm gì có thông báo. Thế mà nỡ lòng nào đuổi e đi.

Giờ e đang bán bánh dạo ở chợ Bến Thành vào buổi tối. Bác nào đi ngang ghé ủn hộ nha :)
    Jackie.stupid, Anh Lamskylla25 thích bài viết này.
  11. Soullegend

xin lỗi ko nhịn dc cười =)), mà chú bán bánh dạo dc thì cũng hay, anh thích! :))
  12. son9211

son9211 Thành viên cấp 1

Làm cái banner bán bánh dạo cho đắt khách nào >:D<
  13. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

Soullegend anh có mối design nào đơn giản gửi cho em với, em vừa luyện tập cho sát thực tế để lên tay, nếu được thì a dùng luôn, cho em ít hoa hồng là được rồi. :)

Đang trong thời gian khủng hoảng mới ra trường ko tiền + thất nghiệp :(
  14. Soullegend

lên box việc làm em ơi! anh cũng làm công ăn lương, khó khăn hay đơn giản gì anh làm tuốt cho kịp tiến độ...ngoài ra thời gian rảnh anh đánh lol, đi chơi với người yêu chứ ko có làm thêm freelancer nhiều nên hơi ít quan hệ ;))
    mà đừng nhảy vô đám cắt hình nha, vớ va vớ vẩn chả tới đâu đâu, làm gì rèn luyện thẩm mỹ trước tiên ấy, thì đại loại làm mấy cái banner, poster, standee, menu.v.v ko có ai nhờ làm thì em cứ phịa công ty ra, miễn đẹp là bỏ vào portfolio dc, thường xuyên lên behance coi nhưng chỉ tham khảo màu sắc bố cục đừng có chôm chỉa nhé -))
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/15
    DannyHai thích bài viết này
  15. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

đúng chết cười :))
  16. skylla25

Đắng lòng ... =)) =)) =))

Thôi cố lên thôi em :)
  17. Kum.Bear

Kum.Bear Thành viên cấp 1

nhìn đơn giản quá a