Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế Logo - mong được nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Tâm Hà, 2/3/13.

Lượt xem: 15,899

1. Tâm Hà Thành viên cấp 5

Mình sử dụng pm Corel Draw để làm:

Logo khu di tích và du lịch Mỹ Sơn
    Logo sử dụng phương pháp dùng toàn bộ chữ MỸ SƠN. Toàn bộ logo là những mảng chữ dày và cứng tạo ra sự chắc chắn. Với bố cục như vậy nhấn mạnh một tổ hợp có kết cấu bền vững như những cụm tháp.
    Với thiết kế chữ MN là hình ảnh và mối liên quan tới tháp, cửa tháp Chàm có hình chóp, biểu tượng cho đỉnh MeRu thần thánh nơi cư ngụ của các vị thần Hindu. Biễu trưng cho thánh địa Mỹ sơn.
    Sử dụng màu Cam_Đỏ đễ thể hiện đồng thời làm nổi bật màu sắc tháp Chàm giữa thiên nhiên

...
    Simsky, Zfoto, banbaonylong3 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Mình thấy nó hơi "thô cứng", vuông cũng được như nên bo tròn góc, chứ vuông thành sắc cạnh thế kia nhìn nó hơi thô.
    Chữ "MY SON" cách điệu gần như kiểu chẳng chữ nào liên quan đến chữ nào vậy, mỗi chữ một tỉ lệ khác nhau :)))
    Điều cuối, cái lưới đằng sau chắc là bạn cho vào cho có vẻ chuyên nghiệp, chứ mình thấy nó chẳng liên quan =)))
    ps: ý kiến cá nhân thôi nha ;)))
    Dương BluebirdNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Ah cai luoi la khi thiet ke bat buoc phai co 1 ban ty le de khi thi cong nguoi ta can vao do de biet. Chu cja phai de cho chuyen nghiep gi dau :))
  4. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

bỏ dòng chữ " du lịch mỹ sơn " đi thì cái logo => " my son " = con trai của tôi :))
    Đùa bạn vậy thôi nên giữ nguyên vẹn chữ cái tiếng việt :)
    quocthang000, Tâm Hàleduc92 thích bài viết này.
  5. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

không thích.
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

haha chuẩn bác ạh
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko thêm dấu, người nước ngoài đọc là "mai sân" :O
    Tâm Hà thích bài viết này
  8. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thế thì phải thêm dấu vào nhỉ? :D
  9. banbaonylong

có lẽ thế :D

//cái dòng dưới đã có chữ "Mỹ Sơn" rồi nên ko biết có cần thêm ko nhỉ :D
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

sợ nước ngoài người ta ko hiểu ^^
    nói vậy thôi chứ cũng phải xem xét cho kỹ đã bác ạh
  11. banbaonylong

tránh hỉu lầm thui, nhưng thêm dấu là coi như sửa lại logo khá nhìu do fải tính sao cho hợp nữa
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

đúng rồi bác, thêm dấu thì phải làm lại luôn vì tỷ lệ kích thước cho phù hợp, chứ ko thể quất đại lên đc
  13. banbaonylong

:( có khi fải làm lại lun
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

haha chắc vậy
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  15. banbaonylong

x_x xúi dại đấy
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

biết đâu được :))
  17. banbaonylong

18. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Hị, logo của bác ấn tượng vì ý tưởng chữ M :D, nhưng có thể nào cho nó đơn giản và gọn hơn nữa không. "My Son" - Con tôi @-). Di tích lịch sử có khách nước ngoài vào xem nữa phải hem, dễ hiểu lầm.
    Thử thay đổi màu nữa xem sao. Để nhiều mẫu kế tiếp nhau rồi nhìn 1 lượt cái nào đẹp thì lấy. O:-)
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thank bác, e sẽ xem xét lại ^^
  20. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Nói thật là vừa mình vào mình lại đọc ra Mỳ Số 1. Dòng dưới mới biết đó là Mỹ Sơn =))

Ủng hộ diễn đàn