Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế logo và bộ nhận diện studio

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi VISLOGO, 27/8/15.

Lượt xem: 5,725

1. VISLOGO Mới đăng kí

Dự án thiết kế logo và bộ ấn phẩm nhận diện của Moca Studio. Ý tưởng logo từ hình ảnh màn chập của máy chụp ảnh cách điệu thành chữ 'O'

Các bác thấy được cho em xin ít like động viên nhé :D

...
    Phạm Hữu Dư, Hảo Hảo, muadong23121 người khác thích bài viết này.
  2. makiothekid

makiothekid Thành viên cấp 1

Logo cửa trập với chụp ảnh này thấy hoài luôn bạn.
  3. VISLOGO

VISLOGO Mới đăng kí

Dù sao cũng là một biểu tượng dễ hình dung đến đặc điểm thương hiệu mà bạn. Quan trọng là cách thể hiện như thế nào thôi đúng không ạ ;)
  4. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Theo mình thấy thì chả sao cả, được sử dụng nhiều nhưng mà đâu nhất thiết mình không dc sử dụng lại. logo này vần có dc cái riêng - nổi bật thương hiệu.
    VISLOGO thích bài viết này
  5. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

theo ngu ý của mình thì cái logo này nét mảnh quá, nên nhìn hơi yếu ạ :D thu nhỏ lại thì phần chữ O nhìn ko ra là đã cách điệu luôn đấy ợ :D
    vutxdesigneroceankingdom thích bài viết này.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đồng ý với #4, cửa chập của máy ảnh đã trở thành 1 biểu tượng cũng như đã là truyền thống, (Khi nhìn thấy là mọi người nghĩ ngay tới cái gì rồi) mình thấy không có gì là không được sử dụng cả. quan trong là cách thể hiện và ý tưởng của tác giả thôi. oki
  7. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

Thớt đã bàn giao dự án cho khách chưa? Nếu chưa thì bạn làm thử 1 phương án nữa xem ok không.
    - Biểu tượng của chập giữ nguyên màu và phóng to, Dùng font chữ MCA viết đầy đủ thành MOCA cho vào giữa hoặc để lệch bên phải biểu tượng cửa chập, căn chỉnh sao cho khoảng âm đừng để nhiều quá là được.
    - Về thị giác nó sẽ tốt hơn PA hiện nay
  8. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Logo hiện đại. ổn về hình khối, biểu tượng, liên tưởng dễ. Đường nét của chữ gây được ấn tượng.

Không quá nghệ thuật nhưng thực dụng, clean & clear. Good job :)
  9. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

lấy cái hình vector ghép vào, xong rồi đánh cái chứ rồi thành cái logo, là lá la
    Lazio Auditore thích bài viết này
  10. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Nhìn chuyên ghiệp đấy bạn ak, good. Chưa quan tâm tới ý tưởng hay biểu tượng gì, cái nhìn đầu tiên là bắt mắt là được.
  11. VISLOGO

VISLOGO Mới đăng kí

@trongnguyen1985: Cám ơn bạn đã góp ý, khách hàng mình lại bảo như thế thì tinh tế hơn ạ :D
    @VietBrandCare: Dự án này mình bàn giao cho khách luôn rồi bạn. Ý của bạn cũng khá hay, cám ơn bạn đã góp ý :)
  12. VISLOGO

VISLOGO Mới đăng kí

@trungtin_mai: dạ trình em còn kém nên đã để bác chê cười. Nhưng cái này e tự vẽ chứ không làm theo cách của bác đâu ạ. Cám ơn bác đã quan tâm :D
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Đôi khi cái logo nó đơn giản nhưng mà lại rất tuyệt vời đó bạn trungtin_mai ak!
  14. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Nhìn chung thì cả bộ branding có nét riêng, sạch sẽ nhưng theo mình, trên phương diện "unique" thì k cao vì các kiểu logo màn trập ống kính đã được xào đi xào lại nhiều lần.
    VISLOGOLazio Auditore thích bài viết này.
  15. nguyen thi thu hang

nguyen thi thu hang Thành viên cấp 2

Phong chữ mình thấy mảnh mai quá, đáng lẽ nên chọn cái phông chữ hơi cứng cứng ấy, còn cái logo hình tròn mình nghĩ bạn nên tô mỗi cái một màu thì sẻ nỗi và đẹp hơn nhiều
    hihi, đó là ý kiến của mình thôi nha, ốc thẩm mỹ của mình hơi kém
  16. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Đơn giản mà đẹp, tôi thấy như vậy là ok rồi, nhìn qua một lần là có thể vẽ lại được. Như vậy là đạt yêu cầu rồi.
  17. VISLOGO

VISLOGO Mới đăng kí

18. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Logo chưa có nét đặc trưng riêng, để tạo điểm nhấn cho ống kính, mình nghĩ nên làm tương phản khác màu hoặc màu analog thì có lẽ là sẽ nổi bật hơn.
    Trình bày rất sạch sẽ rồi. Gần như hoàn hảo. Chỉ là mình thấy Logo chưa thực sự nổi bật :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/15
  19. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

NÓi thế nào nhỉ. Sạch sẽ :v tỷ lệ text ở cái name card in ra là không ổn rồi.
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Rất đẹp!

Ủng hộ diễn đàn