Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế menu cho tiệm Nail có 150k, quá khổ cho dân design

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi dieuhauteo, 20/10/15.

Lượt xem: 12,509

1. dieuhauteo Thành viên cấp 2

Em cũng đang thất nghiệp!​

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/15
    Stick, thitkho, TOMMYH1676 người khác thích bài viết này.
  2. giá chát vậy
    Hiwatari Kai thích bài viết này
  3. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Được 150k là mừng rồi
    Hiwatari Kai thích bài viết này
  4. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Chứ bạn tính bao nhiêu là được ợ?
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

150 $ mà còn đòi gì nữa :))
  6. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Haizz =))
    Ai kêu làm tỉ mỉ rồi than :3 Đẹp đấy thớt. Shadow đổ mỏng tí nữa là perfect.
  7. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

thớt hố giá rồi nha, đúng ra lấy 170 180 mới đủ vốn =))
  8. dieuhauteo

biết vậy lấy 200k cho chắc cú =))]]
  9. huytuandesign

huytuandesign Thành viên cấp 1

đúng giá nha
  10. dieuhauteo

150k bác ợ đâu ra 150$ @@
  11. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Trước mình cũng vậy, riết bỏ nghề thiết kế chuyển qua nhiếp ảnh luôn. Có vẻ ngon hơn! :v
  12. Lily Phương Linh

Lily Phương Linh Thành viên cấp 1

Chứ bác muốn được bao nhiêu
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  13. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Sao bác không đổi lấy dịch vụ sơn móng rẻ nhất là 15$, có lời rồi ^^
    thitkho thích bài viết này
  14. pentuts

pentuts Thành viên cấp 1

đỡ hơn là nhờ vã bạn à
    Design h toàn bị nhờ vã thôi =)) học bao nhiêu năm ra " anh ơi anh làm design đúng không thiết kế dùm em logo đi , retouch dùm em tấm hình đi ... " nãn lắm
    dieuhauteo thích bài viết này
  15. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Chỉ gõ vài chữ và thêm hình 150k lời rồi :))
    thitkho thích bài viết này
  16. thanhcoag

thanhcoag Thành viên cấp 1

pentuts cái đó chắc chỉ ở VN thôi bác nhỉ, nước ngoài chắc không có (mình đoán thế không biết phải không nữa :D) mà bác thớt làm ở đâu nhỉ, menu tính đô mà trả bằng VND là sao :-B
  17. herodark

herodark Thành viên cấp 1

thiết kế không đơn thuần là đơn giản mà là ý tưởng đơn giản nhưng hiệu quả, dân designer bán ý tưởng lấy tiền chứ không bán công sức lấy tiền, vì thế nên 1 sản phẩm làm ra nó mang giá trị của sự sáng tạo ý tưởng đúng ý nghĩa ... nên khi làm logo chúng ta nên bán ý tưởng lấy tiền chứ không bán công sức nhiều hay ít, đơn giản 1 điều khi thiết kế càng đơn giản càng ít công càng đắt giá .
  18. Hán Thành Đức

Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

cùng tiệm nails hai số phận :D:D:D
    các bác thử đoán cái này bao nhiêu nè
    em làm thời gian bao nhiêu thì các bác biết rồi đó:x
  19. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Biết rằng thời thế, thế thời khiến cho nghề design mất giá.
    Tuy nhiên bác chủ thớt cũng cần coi lại, với chất lượng thiết kế "chưa chín tới" bác khó lòng mà mong đợi được mức trả công xứng đáng hơn.

"Bới móc" 1 số điểm chưa ổn:
    - Trang bìa: Ba cái vòng tròn ở trang bìa có cần phải cực kỳ đối xứng vậy không? Và trông giống cái đầu chuột Mickey quá.
    - Hình stock: có được khách hàng cung cấp hình gốc có bản quyền, hay tự tay bác chụp không? Hay là "lượm lặt" trên mạng?
    - Trang trong: Tương quan giữa tiêu đề và các loại giá không rõ ràng, nhìn thoáng qua thì không biết tiêu đề dành cho ô giá ở trên hay ô giá ở dưới.
    - Giá trong ô không được cân giữa, nhìn sơ khoảng cách với cạnh trên của ô và cạnh dưới của ô thì thấy sự chênh lệch.
    - Mặt bìa nhìn còn đỡ chán, chứ nếu tách mặt trong ra không thôi thì nhìn rất đơn điệu và buồn ngủ.
    - .....

Gửi bác menu tiệm nail mình làm cho người bạn, cũng chẳng cao sang gì được 1 vé máy bay nội địa khứ hồi + chiếc macbook air hàng xài rồi:

kichu1987, huytuandesign, Nguyen Duc Loc4 người khác thích bài viết này.
  20. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Hán Thành Đức: Dự đoán 1 chai, nếu được giá cao chắc nhờ sự kiện lớn. Nếu mình là bác mình sẽ bỏ cái gân đỏ ngay mắt đi.
    Hán Thành Đức thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn